Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Cảm ơn bác. Giờ mới thấy lợi thế của em nó đây ạ !View attachment 499325
xe này đc cái lợi thế đi tp là rất cơ động. đường trường tầm 200km đổ lại thì tài hơi mỏi đít, ng ngồi sau thì hơi mệt. vượt xe khác thì phải về số chứ để D là hơi đuối. cao tốc thì e đóng đủ 200, ý lộn 120... chưa đi đèo thử nên chưa biết.

Tập Lái
14/3/16
2
1
3
44
Chào các Bác, xin được tư vấn gắn tỳ tay cho Kia Morning Si AT 2016 ạ. Xe ở Bến Tre. Có công ty nào gắn và tính phụ thu không ạ? Xin cám ơn các Bác ạ.

Tập Lái
18/7/16
5
1
3
42
Chào các bác em là lính mới hôm nay có việc này nhờ mấy bác chỉ giáo ạh. Số là em cưới vợ 2 được 1 năm, vợ2 em là KM 2009 TH, cách đây nửa tháng em có mua bh vật chất cho bà 2, tình hình trước khi mua bà 2 có bị dập mỏ và tét mông ( do bà lớn mà ra) nhưng bên bán bh không có đem đi giám định, bây giờ nếu đem đi làm bh em sợ bị hoạnh hẹ gì không vì mới có nửa tháng hà, còn 2 cái đèn hậu của em nhìn nó mờ mờ thế nào ấy em phải làm sao để được thay mới ( nó bị trâỳ ít hà), em ở Bình Dương bác nào rành vụ này thì cho em thỉnh giáo ạ

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
31/5/16
8
0
1
41
Nhờ các bác tư vấn giúp em. Tình hình là xe em toàn bộ cửa kính rung lắc quá, có 1 lần chở gđ vợ đi chơi, bà già vợ đóng cửa rầm,quay lại thấy cái kính cửa nó thụt xuống dưới hic (lúc đó ko xài máy lạnh, kính đang mở 1/2). Bi giờ chỉ cần lướt qua ổ gà hoặc gờ nhỏ là kêu ầm ầm. Em có xem trên mạng thấy nhiều người nói thay gioăng caosu cửa và kính cửa, bác nào có thể giúp e cách xử lý em cám ơn nhiều ạ. Em ở vũng tàu.

Hạng B1
1/6/16
93
32
18
42
Thớt mình dạo này buồn quá đi. Có bác nào làm cho thớt chúng ta sôi nổi lên ko

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Có em đây, em cũng hay theo dõi thớt này mà chả thấy động tĩnh gì nên lại đi ra. Theo em nghĩ một phần do Morning chạy "ổn định" quá chả có gì để chia sẻ ;), thứ hai các bác chạy Morning phần nhiều bận rộn và lên đời rồi nên không còn sôi nổi banh bóng tụ họp cà phê nhậu nhẹt như khoảng 3, 4 năm về trước.:)

Hạng B1
20/5/16
56
99
33
có em.... chiếc buổi sáng 2009 máy 1.0 của nhà em dạo nay uống hơi nhiều các bác có gì chỉ dạy em không? em đo thử rồi.... đổ 300k (A92 - Khoảng 18l) đi dược 250km đường trường, đường TP thì được có 120km. uống 8-9l đường TP như này thì ngang với mấy con 1.6 hạng C rồi

• Like
Reactions: letuankietvn
Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Gửi bác xe túc túc. Hao xăng có nhiều nguyên nhân, tốt nhất bác vào gara cho thợ tìm thử chứ mới nghe qua không ai có thể tư vấn chính xác cho bác được.:)

Hạng B1
20/5/16
56
99
33
Gửi bác xe túc túc. Hao xăng có nhiều nguyên nhân, tốt nhất bác vào gara cho thợ tìm thử chứ mới nghe qua không ai có thể tư vấn chính xác cho bác được.:)
vâng bác..... em mới bảo dưỡng thay nhớt, lọc gió tại hãng về... bữa đi bảo dưỡng quên mất khoản kiểm tra vệ sinh bugi.... chắc giờ phải mang ra gara gần nhà cho nó kiểm quá bác ạ

Tập Lái
2/8/16
4
2
3
Tphcm
quanaobaochau.com
E có chiếc Morning 2009 giờ muốn tân trang lại có làm lại đồ chơi có bác nào biết địa chỉ uy tín để e tới được không.