Hạng B1
22/12/08
64
0
6
Chào cả nhà,

Xe em kia koup 2010 màu đen.

Tình hình là em có đăng bài hỏi về việc ...bất cẩn làm vợ 2 bị soạt cánh, và móp (của bình thường chỉ mở được khoảng 60-70 độ, em làm nó soạt đến hơn 90 độ :( ) , em đã cứu chửa. Bên ngoài j đã ổn, nhưng còn 2 vấn đề:
1. Bản lề của có lẽ bị biến dạng nên khi khép nhẹ, thì của không khít (nhưng đống của có lực thi bình thường).
2. Bộ phận lên xuống kính có vấn đề, không như bình thường, nhiều khi xuống kính thì bất ngờ tuột luôn.

Nêu em muốn hỏi là:
1- Đến Trung Tâm KIA TH có giải quyết dứt được bệnh ko.
2- Nếu giá thay nguyên cửa không quá cao, thì em muốn thay luôn. Và thay cửa bản 2011 cho xe em 2010 được ko (tiện nó có sẳn nút gập điện chiếu hậu).

Cảm ơn cả nhà.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/7/11
51
17
8
Chào bác, em vừa thay cửa bên tài cho chiếc koup của em, báo giá thế này
vỏ canh cửa bên trái : 4.824.800
kiếng cửa : 1.821.700
rông trên khung cửa 650.000
lông nheo ngoài cửa : 328.800
sơn lại cửa (vì cửa jin chưa sơn đúng màu xe bác) : 1.400.000
cái này em thay ở Kia Biên hòa. bữa nào rãnh cf chơi nhé bác, đi koup chung cho vui

Giá này đúng rùi đó. Nếu ở biên hoà thì vô chỗ của em, nhưng chắc phải coi lại vì nếu hư cái bảng lề thì thay bảng lề thui, còn kiếng lên xuống ko được thì coi lại dàn điện với cơ cấu bên trong. Chứ cũng ko nhất thiếrt phải thay cả cánh như vậy. Còn bác ở tp thì ghé vô Show room PMH xem sao.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/12/08
64
0
6
@taptanhchoixe: Cảm ơn bác đã comment. nếu giá như thế thì chắc em làm nguyên cái của luôn cho máu :)
Em thì ở Thủ Đức. Chắc là định lên KIA NVT, PMH hay Q12
Thời gian chờ đợi có lâu lắm không bác?

@quanhvinhkia: lên xuống kính thì vẫn được bác à, nhưng nó không êm. Và lúc xuống kính, đôi khi nó tuột luôn xuống chứ ko xuống từ từ (4,5 lần bị 1 lần).

Em cũng muốn ra mắt hội, họp hành cho vui. Mà số làm em có xe mà ....chưa có bằng lái :D
(em đăng ký thi, trung tâm hứa là thi ngày 5/1/2012, mà sau đó nó delay đến tân tháng 3 mới thi :( ).

Hạng B1
1/7/11
51
17
8
ủa, bác ở Thủ Đức vậy có phải ngay khúc trường NHH ko? dạo này Thủ Đức nhiều chiếc Koup nhỉ. nếu vậy bữa nào cf chơi, mình cũng ở TĐ, xe mình là koup màu xanh dương.
Về thời gian chờ thì chắc gần 1 tuần, xe mình cũng đang để trên đó đó, tại bảo hiểm làm thủ tục rề rà 1 chút.

Hạng B1
1/7/11
51
17
8
uh đúng rùi, bác có thể save cost bằng cách mua bh, rồi kêu nó làm. nếu quen biết có thể mua bh sau khi đã bị va chạm.

Hạng B1
22/12/08
64
0
6
xe em koup đen. Thủ Đức có thấy 1 koup đỏ hay đậu đối diện ĐH SPKT nữa :). Ok, có bộ xuống kia biên hòa lẹ hơn. Em ở Gần chợ Thủ Đức.

Hạng B1
1/7/11
51
17
8
bác định bữa nào xuống, nếu là cuối tuần thì cho e đi ké, đến lúc về e chở bác về bằng xe em. hehe