Tập Lái
6/8/18
6
0
1
44
Chào các Bác!
Xe em Kia Morning 2010 SLX (Nhập khẩu 2010). Xe Em có hiện tượng ODO chỉ báo ít ơn 10% quãng đường mà xe đi được. Ví dụ quãng đường đi thực tế là 100 km nhưng ODO của xe chỉ đo được khoảng 91,1 km thôi. Điều này em đã kiểm chứng nhiều lần với thực tế và so sánh với các xe hãng khác. Em không thay đổi vành và lốp xe, vẫn nguyên như thông số nhà sản xuất
Các bác tư vấn Em cách xử lý với?

Kia Morning 2010-ODO âm 10%

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/8/18
6
0
1
44
Chưa có Bác nào bị giống em sao? Bác nào biết cách giải quyết tư vấn Em với?

Tập Lái
6/8/18
6
0
1
44
Hãng ko có cách gì à bác?
Ra hãng mấy cậu kỹ thuật cắm máy tính kêu xem bình thường bác ạ. Còn phần ODO các cậu ấy cũng ko biết xử lý như nào.

Có bác nào cùng đời xe Em thử kiểm tra lại xem xe mình ODO có bị giống em không?

Hạng D
8/5/16
1.251
837
113
Ra hãng mấy cậu kỹ thuật cắm máy tính kêu xem bình thường bác ạ. Còn phần ODO các cậu ấy cũng ko biết xử lý như nào.

Có bác nào cùng đời xe Em thử kiểm tra lại xem xe mình ODO có bị giống em không?
Cụ kêu mấy bạn kỹ thuật chạy lại ECU xem sao

Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn
Chào các Bác!
Xe em Kia Morning 2010 SLX (Nhập khẩu 2010). Xe Em có hiện tượng ODO chỉ báo ít ơn 10% quãng đường mà xe đi được. Ví dụ quãng đường đi thực tế là 100 km nhưng ODO của xe chỉ đo được khoảng 91,1 km thôi. Điều này em đã kiểm chứng nhiều lần với thực tế và so sánh với các xe hãng khác. Em không thay đổi vành và lốp xe, vẫn nguyên như thông số nhà sản xuất
Các bác tư vấn Em cách xử lý với?
Thật sự là lần đầu em nghe dụ này luôn á
Này chỉ có vào hãng check thôi, mà trong hãng sợ cũng lần đầu gặp issue này quá à

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Cài này là sai số do sản xuất hàng loạt bác ạ. Hẵng nào cũng bị chứ không riêng xe KIA đâu, dĩ nhiên là tỷ lệ sai số phụ thuộc vào đẳng cấp kỹ thuật của xe. Theo tiêu chuẩn đăng kiểm VN thì sai số nằm trong khoảng 10% - 20% lận

Tập Lái
6/8/18
6
0
1
44
Em thấy xe taxi morning dòng đời 2010 rất nhiều. Nếu ODO mà như vậy thì chắc các hãng lỗ mất thôi.
Có bác nào đi giống dòng xe của Em (Morning SLX 2010-Nhập khẩu) thử kiểm nghiệm lại xem có bị vậy không?