Tập Lái
Nhờ các ACE tư vấn giúp em với.
Nhà em có chiếc Kia Morning,Vợ cả đi có các triệu chứng như sau:
1. Cứ nổ máy và bắt đầu chuyển bánh là bị kêu. Tiếng kêu như kiểu như dây cua roa bị chùng hay bánh xe dính vào nền gạch men, Tiếng kêu rít.
2. Khi mới nổ sau tiếng kêu đó khi lên dốc từ hầm lên đường chính (Vì em ở chung cư) là cảm giác hụt hơi, đạp ga hết cở vẫn cảm giác yếu.
3. Đi vô hãng mấy lần các cụ kỹ thuật bảo ok xe có bị j đâu mà cứ mang về lại thấy vẫn có tiếng kêu đó. Em đã đi mấy loại xe rồi mà chưa thấy trường hợp kiểu này.

Mong các cụ chỉ giúp em với ah. Em cảm ơn

#Tưvấn #Kia #Kiamorning

Last edited by a moderator:
Tập Lái
Dạ em đổ của PVOil. Em nghĩ là uy tín vì Cty em là 1 cty khá tốt ở Vtau và có phiếu xăng cho nhân viên.
Nên bên PVOil cũng k có lý do j để bán xăng kém chất lượng.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Nếu xe bị hiện tượng đó trong trường hợp để qua đêm hoặc máy nguội hoàn toàn thì bác để xe lại ở hãng qua hôm sau bác quay lại hoặc để máy nguội hoàn toàn ( khoảng 3 tiếng ) . Thường tiếng kêu đó nó nhỏ nên bác nghe được do bác ở trong hầm môi trường yên tĩnh hơn so với bên ngoài nên có thể thợ kg nghe được nên bác có thể nói khéo léo là để xe ở góc nào đó yên tĩnh , sát bức tường làm tăng khả năng nghe được tiếng kêu đó . Ngu kiến của em là vậy

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Nhờ các ACE tư vấn giúp em với.
Nhà em có chiếc morning Vợ cả đi có các triệu chứng như sau:
1. Cứ nổ máy và bắt đầu chuyển bánh là bị kêu. Tiếng kêu như kiểu như dây cua roa bị chùng hay bánh xe dính vào nền gạch men, Tiếng kêu rít.
2. Khi mới nổ sau tiếng kêu đó khi lên dốc từ hầm lên đường chính (Vì em ở chung cư) là cảm giác hụt hơi, đạp ga hết cở vẫn cảm giác yếu.
3. Đi vô hãng mấy lần các cụ kỹ thuật bảo ok xe có bị j đâu mà cứ mang về lại thấy vẫn có tiếng kêu đó. Em đã đi mấy loại xe rồi mà chưa thấy trường hợp kiểu này.

Mong các cụ chỉ giúp em với ah. Em cảm ơn
Chào bác. thằng kia hay b hiện tượng này, nhất là dòng kia morning do dòng này ko có tăng đai nên sai một thời gian dây đai bị dãn, cộng thêm bụi bẩn làm cho dây đai bị trượt nên có tiếng kêu, để khắc phụ bác tim mua một số loại chất bảo vệ dây đai, loại bỏ bụi bẩn để dây đai không bị kêu