Tập Lái
31/5/11
10
5
3
Chào các bác, xe em Morning số sàn mới chạy tầm 1700km, sau khi đi bảo dưỡng 1000km đầu trong hãng về đi vẫn ổn cho đến cách đây khoảng 1 tuần thì có hiện tượng sau: Xe đi đường bằng phẳng thì không sao nhưng khi vô đoạn hơi gập ghềnh chút là có cảm giác xe hơi chông chênh, giống như không được cân bằng. Em biết nghe có vẻ cảm tính nhưng đoạn đường đó em đi hằng ngày trước giờ không có cảm giác đó nhưng giờ lại bị, em có kiểm tra thử thì thấy lốp không có hiện tượng gì bất thường (kiểm tra bằng mắt chứ chưa mang vào hãng). Thêm một thắc mắc nữa là khi dừng xe về N và nhả côn và đạp thắng thì nghe tiếng ro ro giống kiểu bánh răng quay, mặc dù khá nhỏ nhưng vẫn có thể nghe được ở chỗ mà hình DVD, như vậy là bình thường hay bất thường các bác nhỉ?
Em cảm ơn.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cái tiếng ro ro nếu xuất phát từ màn hình DVD thì vào hãng bảo hành nhưng nhớ nói câu " tôi mua xe của KIA chứ kg có mua của hãng DVD " , xe em cũng bị hãng nói cái này phải tháo ra mang đi bảo hành hết 2 tuần , em nghe vậy nên khỏi làm , bây giờ nghe bằng usb

Tập Lái
31/5/11
10
5
3
Cái tiếng ro ro nếu xuất phát từ màn hình DVD thì vào hãng bảo hành nhưng nhớ nói câu " tôi mua xe của KIA chứ kg có mua của hãng DVD " , xe em cũng bị hãng nói cái này phải tháo ra mang đi bảo hành hết 2 tuần , em nghe vậy nên khỏi làm , bây giờ nghe bằng usb
Em không nghe DVD nhưng đoán là bộ phận nào của buồng máy kêu và vọng vào khoang.