Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Mấy cha cứ luôn miệng xe van chỉ chở được 2 người sao phiền phức vậy nhỉ, khi nào cần chở 5 nằm người đã có xe của bác chủ rồi mà cứ nhai đi nhai lại mãi. Hay lại tính tới chuyện anh em, bà con mượn xe thì lúc đó bất tiện?

• Like
Reactions: Art_Poly and xlive
Tập Lái
9/3/12
49
17
8
HCM
Nhu cầu quá rõ ràng vậy mà các Bác tư vấn nhiều hướng quá... nào là mua rồi khó bán lại được!!!? Tâm lý này làm cho người mình cứ phụ thuộc mãi vào những "chú" hay làm giá mà hàng chẳng có gì...
nào là mà mua SUV, thêm mấy con Van mới được 1 SUV?
sao không nghĩ Bác chủ có bà hai Sedan rồi thì nên "cưới" them Van làm Osin cho bà cả nhỉ?

• Like
Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Van theo QC mới thì xem như xe DL ko là tải..... nhưng Van có nghĩa là lạy đó bác ơi!! Mua đi rồi mai mốt có bán lại phải lạy người ta mới mua...... hix cái gì chứ xe mà chở hàng mà có 2 chổ ai mà mua, mà dân chở hàng thứ thiệt có mua Van thì cũng mua số MT đi chọn AT chắc để làm của luôn thì đc!...
Khỏi lạy, bán rẻ em mua liền

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Giá trị sử dụng tốt, việc 2 chỗ cũng ko lo mấy vì ít khi nào công an tự nhiên kêu vào k.tra đâu. B.thg đi hàng ghế sau lật xuống, đi trên 2 ng thì kéo lên. Còn dư một ít tiền dùng việc khác. Chỉ có mấy ng mới đi lần đầu thì sợ thôi

• Like
Hạng B2
27/1/16
228
155
43
68
View attachment 588839
Xin chào cả nhà, minh đã có vợ bé là một em sedan 5 chỗ nhưng chủ yếu đi làm xa một mình (sáng đi tối về). Vợ thì loanh quanh hàng ngày bằng xe máy. Mình muốn cưới bà ba cho vợ che mưa nắng và chợ búa bằng con morning van nhập khẩu nhưng ko biết lựa chọn đó có gì bất hợp lý không.[pagebreak][/pagebreak]

Nhà chỉ có 5 người và các con cũng sắp vào ĐH cả rồi. Giờ nên mua con van cho rẻ tiền hay gắng đợi đến 2018 tính tiếp? Mong các bác góp ý.
Một lời khuyên chân thành cùng bác, bác sẽ hối hận khi mua con xe van này trừ khi bác là xxx. Còn người thường mà đi xe này thì đa phần là mệt mõi vì xxx tỷ lệ 100% sẽ chạy theo tạo áp lực lên người lái và sẽ gọi lại kiểm tra xe để xem bác có gắng ghế hay không hoặc xem bác có thay đổi cấu trúc xe hay không và chiếc xe này luôn luôn là mồi ngon cho xxx. Bác không tin thử bác cứ mượn 1 cái xe van 2 chỗ biển tỉnh chạy vào thành phố xuyên qua các quận thì bác sẽ thấy mình nói đúng. Nếu gặp trạm nào của xxx mà có xe mô tô là lặp tức chạy theo bác liền. Người chạy cứng thì không sao, còn mới chạy rất nguy hiểm dễ mất tập trung và gây tai nạn với xe 2 bánh. Túm lại, xe van 2 chỗ nếu bác mua xong sau thời gian sử dụng thì bác muốn đổi xe sẽ khó vô cùng. Vì nhìn vào biển số chữ "D" thì xxx biết ngay là xe van 2 chỗ, mà thấy xe bác sệ đích xe là nghỉ có chỡ người ở phía sau nên sống chết gì họ cũng sẽ dí theo và chắc cú có tiền. Kinh nghiện 3 năm đi xe van 2 chỗ spark chia sẽ cùng bác. Bình quân mỗi tháng bị xxx chạy theo khoảng 8-10 lần. Sau thời gian dài em tìm hiểu thì xxx phân biệt xe van biển D của xxx là khi chạy qua nhìn chỗ góc kính trước bên phải nếu không có đăng kiểm hoặc tem phí đường bộ thì xxx biết xe đồng bọn, còn lại là nó gọi lại hết mà khi đã gọi vào thì tìm đủ cách để bắt và lấy lúa. Khoảng 1 năm em bắt chước làm theo là gỡ tem đăng kiểm và tem phí đường bộ dán ở vị trí khác nếu ngoài nhìn vào xe không thấy. Và 01 lần cố tình thử nghiệm xem xxx có phạt không, hôm đó em chạy từ ngã tư bình phước vào quận 6, rất nhiều lần xxx chạy lên nhìn rồi bỏ đi dù phía sau xe đang có 01 người ngồi cố tình hạ kính để cho xxx thấy. Khuyên bác nên mua một con maztiz 2008-2009 hoặc con spark 2010-1012 hoặc morning 2009-2013 đi cho lành vì cũng tầm tiền mua xe van.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Bác nào gắn ghế sau xe Van thì đừng có mà chửi xxx, bản thân các bác đã vi phạm rồi.
Nhà đã có xe 5 chổ, con cái lớn vào đại học hết, thì cậu chủ có thể mua Van cho mợ chủ đi thay xe máy thì có gì để bàn ra nào?

• Like
Hạng B2
10/3/16
427
191
43
45
Bác nào gắn ghế sau xe Van thì đừng có mà chửi xxx, bản thân các bác đã vi phạm rồi.
Nhà đã có xe 5 chổ, con cái lớn vào đại học hết, thì cậu chủ có thể mua Van cho mợ chủ đi thay xe máy thì có gì để bàn ra nào?
Thích hợp mua một em cho quản gia đi chợ.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Một lời khuyên chân thành cùng bác, bác sẽ hối hận khi mua con xe van này trừ khi bác là xxx. Còn người thường mà đi xe này thì đa phần là mệt mõi vì xxx tỷ lệ 100% sẽ chạy theo tạo áp lực lên người lái và sẽ gọi lại kiểm tra xe để xem bác có gắng ghế hay không hoặc xem bác có thay đổi cấu trúc xe hay không và chiếc xe này luôn luôn là mồi ngon cho xxx. Bác không tin thử bác cứ mượn 1 cái xe van 2 chỗ biển tỉnh chạy vào thành phố xuyên qua các quận thì bác sẽ thấy mình nói đúng. Nếu gặp trạm nào của xxx mà có xe mô tô là lặp tức chạy theo bác liền. Người chạy cứng thì không sao, còn mới chạy rất nguy hiểm dễ mất tập trung và gây tai nạn với xe 2 bánh. Túm lại, xe van 2 chỗ nếu bác mua xong sau thời gian sử dụng thì bác muốn đổi xe sẽ khó vô cùng. Vì nhìn vào biển số chữ "D" thì xxx biết ngay là xe van 2 chỗ, mà thấy xe bác sệ đích xe là nghỉ có chỡ người ở phía sau nên sống chết gì họ cũng sẽ dí theo và chắc cú có tiền. Kinh nghiện 3 năm đi xe van 2 chỗ spark chia sẽ cùng bác. Bình quân mỗi tháng bị xxx chạy theo khoảng 8-10 lần. Sau thời gian dài em tìm hiểu thì xxx phân biệt xe van biển D của xxx là khi chạy qua nhìn chỗ góc kính trước bên phải nếu không có đăng kiểm hoặc tem phí đường bộ thì xxx biết xe đồng bọn, còn lại là nó gọi lại hết mà khi đã gọi vào thì tìm đủ cách để bắt và lấy lúa. Khoảng 1 năm em bắt chước làm theo là gỡ tem đăng kiểm và tem phí đường bộ dán ở vị trí khác nếu ngoài nhìn vào xe không thấy. Và 01 lần cố tình thử nghiệm xem xxx có phạt không, hôm đó em chạy từ ngã tư bình phước vào quận 6, rất nhiều lần xxx chạy lên nhìn rồi bỏ đi dù phía sau xe đang có 01 người ngồi cố tình hạ kính để cho xxx thấy. Khuyên bác nên mua một con maztiz 2008-2009 hoặc con spark 2010-1012 hoặc morning 2009-2013 đi cho lành vì cũng tầm tiền mua xe van.

Bác nói quá, trừ khi bác tháo hết mấy thanh giằng và nghe xúi bậy độ gắn ghế nên gặp xxx bác sợ họ thôi. Chứ e lấy cái xe về để nguyên chạy khắp nơi cả 2 năm nay có xxx nào thổi đâu. Thậm chí nó nhỏ gọn dễ luồn lách đi trong TP.HCM giờ cao điểm nên e còn dùng nó nhiều hơn con xe 5 chỗ còn lại của e.

• Like
Reactions: lhttan and xlive
Hạng B2
29/1/15
210
104
43
47
Thích hợp mua một em cho quản gia đi chợ.

Nếu có nhu cầu chở đồ đi chợ siêu thị dùng nó hơi bị ngon đó bác.

Không lquan, nhưng mà có vẻ bác đi accord giống e hả? Nếu đúng bữa nào rảnh giao lưu cafe với nhau đê..:)

• Like
Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
Xác định k độ chế gì hết và đi max 2 người thì múc VAN ok. Nhưng ở VN thì chiếc van này cực khó bán lại. Sale thì cứ hót bla bla gì đó vì bán hàng thôi. Con matit thần thánh giờ vẫn bán tầm trăm chai hơn. Đụng vô con VAN dự bác phải ôm em nó suốt đời. Em vẫn khuyên bác múc con morning 5c.

• Like