Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Vẫn không chịu về con sò mới. TH có thù với sò hay sao vậy :cool:
Nó về 1 cái là vô tình giết 2 thằng chung nhà là CX-5 và 1 mớ khách của 3008/5008 nhe bác.
Nó ra thằng hạng D giá rẻ, xong đưa con CX-8 dầu về giết SantaFe chứ Sò xài chung động cơ/khung gầm mà chỉ thay cái ngoại hình định giá mà dưới 1 tỷ -> CX-5 mệt mỏi lại phải giảm giá. Để giá mà tầm 1 tỷ 2 -> 1 là ế, k ế thì thằng 3008/5008 lại mất khách, bởi nó khai tử con Sportage là có lý do chứ đâu phải tại xe k ngon.
Khôn lắm chứ k có khờ đâu, tập đoàn sở hữu nhiều thương hiệu xe coi dậy chứ khó chịu ở khâu định giá lắm, dễ dính trường hợp gà nhà đá nhau nếu cả 2 thương hiệu cùng phân khúc :D

Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Theo phong cách của kia 1 thời gian thì bản 2.0 lăn bánh luôn 800tr à , giá quá hợp lý đưa vô lưa chọn của mình hihi.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Cái ô tô quanh mức 1 tỷ có gì mà ghê gớm thế? Bác tưởng bác đi Camry hay Accord thì thiên hạ trầm trồ ngưỡng mộ mình hả :))

Giờ người có học thức nhiều lắm bác, chả ai nhìn cái xe đánh giá một con người đâu. Còn thể loại coi thường người khác vì cái xe thương hiệu KIA ấy, thì riêng em là không thèm chấp, từ trình độ đến tư cách. Mách nhỏ bác em có chị bạn học Harvard Kennedy School về VN làm lương $120k/năm đi xe Morning, thậm chí thi thoảng còn phi Dream đi uống cf :) không rõ ánh mắt người đời nhìn bả sao, chứ em thì ngưỡng mộ con người như vậy lắm.
Accord thì e kg biết chứ Camry là xe chở cán bộ nhé bác. Không đùa dc đâu. Có chiếc Cam cùi 2008 mà cả làng báo mạng xôn xao mấy bữa trc vì dc đeo 2 biển đấy thôi. Kaka

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
Nó về 1 cái là vô tình giết 2 thằng chung nhà là CX-5 và 1 mớ khách của 3008/5008 nhe bác.
Nó ra thằng hạng D giá rẻ, xong đưa con CX-8 dầu về giết SantaFe chứ Sò xài chung động cơ/khung gầm mà chỉ thay cái ngoại hình định giá mà dưới 1 tỷ -> CX-5 mệt mỏi lại phải giảm giá. Để giá mà tầm 1 tỷ 2 -> 1 là ế, k ế thì thằng 3008/5008 lại mất khách, bởi nó khai tử con Sportage là có lý do chứ đâu phải tại xe k ngon.
Khôn lắm chứ k có khờ đâu, tập đoàn sở hữu nhiều thương hiệu xe coi dậy chứ khó chịu ở khâu định giá lắm, dễ dính trường hợp gà nhà đá nhau nếu cả 2 thương hiệu cùng phân khúc :D
Bán xe ở VN phải hiểu tâm lý nữa bac ah. Rồi ae trong njaf nó có đấu đá nhau không. Sò mới có lẽ là của để dành vài bữa đấu với Rav4 của Toy nghe đâu cuối năm về. Từng thời kỳ coa chiến lược hết, anh Dương dắt mối thì mỗi thằng kiếm dc ít tùy thời điểm.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Cái gì optima có thì cerato cũng có, việc gì anh phải mua optima giá mắc hơn cả khúc? Đi con KIA tới thì người ta cũng chỉ nhìn bằng ánh mắt của morning hoặc tệ hơn là xe tải 1,4 tấn thôi...

KIA ra cái xe 7 chỗ giá rẻ thì còn tiếp chuyện được, chứ mấy em nửa ông nửa thằng này mua phí tiền
Cho em cười cái về sự am hiểu của bác :D:D:D

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Phom nay đc 10 năm rồi chứ nhỉ. Trong khi Cam có ít nhất 4 phiên bản all new. Chậm cải tiến quá
Bác nhầm rồi, Optima đã trải qua 4 thế hệ (all new). Và con Optima trong bài này là bản facelift của thế hệ thứ 4 (từ 2015 đến hiện tại).

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Cái ô tô quanh mức 1 tỷ có gì mà ghê gớm thế? Bác tưởng bác đi Camry hay Accord thì thiên hạ trầm trồ ngưỡng mộ mình hả :))

Giờ người có học thức nhiều lắm bác, chả ai nhìn cái xe đánh giá một con người đâu. Còn thể loại coi thường người khác vì cái xe thương hiệu KIA ấy, thì riêng em là không thèm chấp, từ trình độ đến tư cách. Mách nhỏ bác em có chị bạn học Harvard Kennedy School về VN làm lương $120k/năm đi xe Morning, thậm chí thi thoảng còn phi Dream đi uống cf :) không rõ ánh mắt người đời nhìn bả sao, chứ em thì ngưỡng mộ con người như vậy lắm.
Chiếc xe không nói lên tính cách của bạn :)

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Trong khi chất lượng KIA ngày càng tiến bộ cả thế giới cũng đã công nhận, tính ra thị trường VN cũng cả 30.000 con trong năm qua. Vầy mà vẫn còn 1 số thành phần như bác hay thật.
Ai biểu Kia giành 30.000 khách của Toy VN chi nên bác ấy ghét là phải rồi :p

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Bác nói chuẩn. Lúc trước em cũng không hiểu sao Kia lại khai tử Sportage, Rio và không chịu đưa all-new Sorento về. Sau này em có nói chuyện với một sale của Kia đã tiết lộ lí do là Thaco muốn đẩy doanh số Mazda lên để được Mazda cho xây nhà máy hiện đại nhất Đông Nam Á.

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em khoái con Optima facelift này có camera 360, nhưng cái màn hình nhìn sao vẫn bé và xấu thế nào đó, mặc dù cái màn hình này và dàn nút ở dưới đúng y như Optima facelift đang bán ở Mỹ.
Chờ ngày ra mắt của em nó để đến showroom nhìn tận mắt và sờ tận tay. Xem em nó đã thêm những gì và cắt những gì so với bản cũ.
*Note: Em đang đi Optima GT-Line 2017 :)