Tập Lái
5/1/17
13
3
3
30
Trước tiên e xin chúc ACE OS năm mới An Khang Thịnh Vượng.
Sau nhiều năm tích góp thì nay dc 350 chẹo , nay e muốn sắm 1 chiếc xe cho gia đình đi lại và chạy dịch vụ. E ở tphcm Gia đình 4 người lớn và 3 trẻ nhỏ nên với số tiền ít ỏi e không dám suy nghĩ đến Ỉn 2016, nhưng e thấy 5 +2 cũng là rất tốt cho việc đi lại cho đình. Lúc đầu e có đi xem con Honda City tầm 660tr option cũng ưng ý lắm nhưng việc đi lại không thuận tiện . Sau khi lên OS thì e thấy Rondo và Ertiga cũng rất phù hợp , Rondo MT 2.0 và Ertiga AT 1.4 nghe thấy có vẻ Ertiga full ghế có vẻ đuối. E cũng ưng con Rondo hơn vì nhìn xe đẹp option cũng ok. E muốn hỏi có bác nào đang đi Rondo thấy bền không? có hay hỏng vặt không? E lần đầu mua xe nên e rất đắng đo phải chọn thật kỹ để không hối hận.Bác nào đang đi Rondo thì cho e ý kiến và độ bền xe thế nào? Nếu chạy dịch vụ thì nên chọn KIA có được không? E rất mong nận được những ý kiến và chia sẽ kinh nghiệm của các bác OS.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng B2
20/6/16
142
121
43
31
em thi chua chay qa 2 xe do, nhung theo em thi bac nen chon xe nhat :D

em lop dep nghe cac bac co y kien cac cao nhan,

Tập Lái
5/1/17
13
3
3
30
Các bac OS giúp e với. E rối quá , e thích rondo mà chỉ sợ độ bền xe thôi. Bác nào vào đánh giá dùm e với.

Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Mặc dù xe dài hơn nhưng băng cuối Rondo không ngồi đc với người lớn. Nếu Rondo có được hàng ghế như Ertiga ( rộng rãi và người ngồi sau có thể tự gập ghế bước ra được) thì Rondo vượt trội với máy 2.0 và giá dịch vụ phụ tùng hợp lý.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Cá nhân em nếu chạy dv thì thực dụng nhưng có 1 điều sẽ có khách báo đi 7 người đặc cọc tiền xe nhưng đến ngày đi thì có 8 người

Hạng B2
26/10/14
464
138
43
nếu bác chủ chạy dịch vụ thì bản rondo MT cũng khá ổn, động cơ mạnh hơn, tiết kiệm nhiên liệu. (chính sách bảo hành bảo dưỡng toàn quốc) giá ra xe tầm 724tr có bảo hiểm thân xe luôn

Tập Lái
5/2/17
5
0
1
44
Mua Rondo vừa phục vụ gd , khi rảnh chạy thêm uber có hợp lý ko nhỉ các bác. Đang phân vân quá, mà Rondo chạy uber thì đc xếp vào hạng nào có bác nào biết ko.