Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
Nhà bác đông người nên mua Rush, hay cố chút nữa mua Innova MT. Còn chắc 700 thì Rush, Expender cũng tốt đấy.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Máy dầu em KIA chỉ 1.7L em thấy hơi yếu bác nhỉ.em cũng kết em TOY rush nhưng phải đặt hàng hơi lâu + thêm bia kèm lạc nên hơi nản.em thấy KIA rondo cũng đẹp mà sao ít thấy ngoài đường nhỉ.k biết có bền k?bác nào chạy qua KIA rondo rồi cho em xin lời khuyên chân thành với ạ
Bác nhìn công suất với dung tích mà tưởng nó yếu à, 2 con cùng dung tích nhưng máy dầu tải nặng luôn tốt hơn máy xăng. Bị cái con Rondo gầm đã thấp mà nếu như nhà bác 4 lớn 3 nhỏ đi full thế nào cũng xệ đít (bảo đảm 100%).
Còn Rondo dầu có vài tay chạy Grab thử rồi, hàng 2 chịu chia sẻ không gian thì hàng 3 ngồi vẫn ổn ở chuyến hành trình vừa, nhưng thấy số lượng thành viên bác kiểu này mà đi xa đủ người thế nào cũng phải làm thêm cái baga nóc chứ k chả có chỗ để đồ.
Con Rondo khuyên bác luôn dẹp ý nghĩa dịch vụ vì nó chả phù hợp thị hiếu (trừ khi cho thuê tự lái nhưng kén khách). Tiết kiệm nhiên liệu mình đã cầm lái thấy khá ổn cho bản máy xăng (máy dầu chạy rồi mà k có tính nhiên liệu nên k biết), bữa từ hàng xanh qua rước thằng bạn ở tân bình xong chạy về BH rồi vòng về tân bình lại chưa tới 300k xăng, lúc lên xe thấy còn gần 1/2 bình, ghé đổ 300 xong đi tới lúc về nhìn còn hơn 1/2 tí xíu, lượt đi chỉ có 2 thằng nên chạy Eco, chứ lúc về đi 6 người lớn tắt Eco chứ k chạy nó ì vl ra, đoạn đường đi thì kẹt xe nhiều hơn là thoáng -> tính ra máy xăng 2.0 dậy cũng ổn với kiểu chạy k nắn nót như mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Nếu là em thì sẽ chọn Xpander --> Rush hoặc đợi Ertiga :)

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Con Rush nhìn thật to đẹp cân đôi phết. Giá 690 ra biển thì nghiên cứu

Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Toyota Rush và Kia Rondo là 7 chỗ những em xin phân loại nó làm 2:
Toyota Rush (gọi là SUV) - sử dụng khung gầm rời (body on frame) thích hợp để đi đủ 7 người, đi đường địa hình, cày đường khó tốt hơn Rondo.​
Kia Rondo (gọi là MPV) - sử dụng khung gầm liền khối (unibody) thích hợp để chạy đường trường.​
Với nhu cầu của bác, em sẽ chọn Toyota Rush! tuy nhiên em này hộp số AT 4 cấp chạy rất chán. Nếu bác lấy Rondo, hãy chọn máy dầu 1.7L​

Rush chạy 80 thôi tua máy 2.200rpm gầm rú kinh lắm

Attachments

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
Lần đầu tiên em xin kính chào các anh em otosaigon.com, tình hình là em muốn cưới vợ 2 về dinh vừa phục vụ gia đình, vừa chạy dịch vụ kiếm thêm chút đỉnh chi phí bảo trì hàng năm. Nhưng em đang phân vân giữa Kia Rondo phiên bản GAT và Toyota Rush với tầm giá trên dưới 700triệu. Bác nào đi ngang cho em lời khuyên với ạ, vì lần đầu mua xe nên cũng đắn đo quá. Gia đình em 4 người lớn và 3 trẻ em[pagebreak][/pagebreak]

Rush đang bị kèm lạc tới 80tr thì nên chia tay em nó cho rồi, có khi nên chọn giữa Rondon vs XPander bác à

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
Máy dầu em KIA chỉ 1.7L em thấy hơi yếu bác nhỉ.em cũng kết em TOY rush nhưng phải đặt hàng hơi lâu + thêm bia kèm lạc nên hơi nản.em thấy KIA rondo cũng đẹp mà sao ít thấy ngoài đường nhỉ.k biết có bền k?bác nào chạy qua KIA rondo rồi cho em xin lời khuyên chân thành với ạ
Máy dầu 1.7L của nhà Hyundai Kia mà bác chê yếu so với mấy con máy xăng 1.5L của mấy hãng xe Nhật thì đúng là vái bác luôn.
Cảm nhận của em là máy dầu 1.7L của KIA ăn đứt máy 1.5L của mấy con Rush, Xpander