Hạng B1
15/6/12
90
78
18
Hi các bác, xe em là Kia Sedona 2017.

Xe em đang đi bình thường thì báo lỗi như hình. Các bác hỗ trợ em với. Lỗi này có nguy hiểm không, fix lại như thế nào?

Kia Sedona 2017 báo lỗi có nguy hiểm không?

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/1/06
618
19.820
93
51
Lỗi hệ thống cảm biến điểm mù - Blind Spot Detection (BSD).
Bác có thể tự xử lý bằng cách kiểm tra xem có vật thể lạ nào dính trên cản sau. Nếu có, sau khi bác gỡ bỏ vật lạ dính trên cản sau thì nổ máy chạy khoảng 5 ~ 10 phút là lỗi sẽ tự hết. Nếu không thì đưa xe vô hãng cho họ check và fix lỗi.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Bị dơ hay mưa to là bị. Do cảm biến nhận sai tín hiệu. Lau xong tắt khởi động lại là hết

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Hôm bữa e đang chạy đèo rất nhiều sương mù thì tự nhiên xe báo tắt hệ thống điểm mù. 2 đèn trên gương sáng mãi k tắt. Sau 1 hồi đến nơi xuống xe đi chơi 1 vòng xong lên đề máy mọi thứ lại bình thường là thế nào các bác nhỉ?

Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Hôm bữa e đang chạy đèo rất nhiều sương mù thì tự nhiên xe báo tắt hệ thống điểm mù. 2 đèn trên gương sáng mãi k tắt. Sau 1 hồi đến nơi xuống xe đi chơi 1 vòng xong lên đề máy mọi thứ lại bình thường là thế nào các bác nhỉ?
Có thể cảm biến chạm ko... khi ẩm

Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
Xe Hèng thì bình thường a ơi, vì nó lắp lung tung cho vui chứ giá trị sử dụng là = 0

• Wow
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Xe Hèng thì bình thường a ơi, vì nó lắp lung tung cho vui chứ giá trị sử dụng là = 0
Đang hỏi vụ nó báo tắt xong lại tự mở lại chứ liên quan gì xe Hàn xe Nhật? E đang hỏi liên quan đến Kỹ Thuật chứ k phải mò thuật.

• Like
Reactions: Osin and Ga.An.Thoc
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Đang hỏi vụ nó báo tắt xong lại tự mở lại chứ liên quan gì xe Hàn xe Nhật? E đang hỏi liên quan đến Kỹ Thuật chứ k phải mò thuật.
Đúng vậy, chính xe em cũng bị (Đức), đôi khi vào một khu phát sóng quá mạnh,hoặc cái gì dính ở cảm biến . Vì có duy nhất một khoảng đường là xe em đến là bị (em có để ý kh biết nơi đó nó để gì), sau đó hết. Nhưng cuối cùng lcó thể là xe em quá dơ, 2 năm rửa xe được ... 2 lần (nói thật đó nhé)

Cách thức của em là cứ mặc kệ, đến nơi, đậu lại, dùng miếng giấy thấm nước ... miếng chùi các cảm ứng , đi uống caqé fê, đi chợ, quay lại sẽ hết.

Còn điểm nửa là có đụng, quẹt, có thể dây bị cắt, trong trường hợp nầy nó không thể nào trở lại trạng thái bình thường. cần phải kiểm tra, kh chừng chuột cắn đứt ...

Các màu đèn, trừ đỏ thì sau khi ngừng xe, tắt máy chừng .... khoảng thời gian nào đó nó sẽ hết. Nếu không thì init/raz/reset phần điều khiển , mắc công mà thôi. Đây chỉ là màu cam, không lo nằm đường đâu.

Do đó theo tiêu đề chủ thớt hỏi cứ trã lời, còn muốn cà khịa thì qua thớt khác, không có hàn nhật đức pháp mỹ , thằng nào cũng có thể bị dính cả bạn à ....

Thân các bác !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Rửa xe và kiểm tra khu vực cảm biến trước khi đưa vô hãng bác