Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kia Seltos quá nhiệt động cơ?

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
Thực ra cũng có rất nhiều tài xế dạo này những việc rất là cơ bản mà ko biết,

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
21/5/20
41
17
8
38
lỗi nhiệt động cơ nguy á, cụ đưa đi khám đi. Không liên quan gì cái hộp số đâu.

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Cụ ơi, cụ rì viu cho em 1 bản, để em học cách lái xe để xe không bị quá nhiệt. Đội ơn cụ
Gì mà đội ơn vậy bác, bác đưa vợ bé bác cho em, em hướng dẫn trực tiếp cho.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
1 - Đây là xe mới, do đó tôi chỉ viết , chứ thật ra tôi biết chắc là chủ thớt đi thẳng đến garage vì còn bảo hành (mới có 1000 kms)
2 - Thứ nửa, rất nhiều vấn đề khi bị nóng xe như thế, bài viết thêm nầy để dành cho những bạn lái xe khá cũ,
3 - Mặc dầu tôi là dân kỹ thuật, nhưng chẵng liên quan gì đến xe cả, do đó chĩ trao đổi kinh nghiệm mà thôi, vì sẽ có những bạn khác có những ý kiến

Thí dụ trên như bạn : tôi cũng có thể viết dù có dây điện cắm vào nhưng có cái gì đó như nùi giẽ, con tán, cục đá kẹt vào quạt ... cũng được, động cơ quạt không hoạt động, ngay cả động cơ hoạt động nhưng cánh quạt ... rụng hết vì lý do nào đó, Hoặc là những con ốc nối vào cánh quạt ... không xiết chặt, đến nổi cánh quạt rơi ra .... Nói về cánh quạt thì nhiều chuyện có thể xãy ra lắm. Thân !
Xe Hàng xài xong vài năm thành thợ luôn đúng ko a!? Toàn ăn xong rồi rình đi fix lại lỗi nsx, buồn cười nhất là mua xe để nó phục vụ mình, mấy a có sở thích lạ là phục vụ ngược lại con xe, mua xe Hèng đúng chuẩn thông thái dồi còn gì