Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Tui cũng ko phản bác gì ý anh. Nhưng chuyện anh chưa nghe chữ "bản quốc tế" thì hơi lạ. Anh có thể tìm lại các bài về Seltos trong OS này sẽ thấy rất nhiều người dùng chữ "bản quốc tế", cả các mod cũng dùng. Tui cũng rảnh nên tìm tiếp trên google thì với từ khóa ""ban quoc te" + seltos" tui thấy cũng rất nhiều trang khác dùng từ này. Một người yêu xe Hàn như anh mà nói chưa nghe từ này thì thật lạ quá lạ. Thậm chí vì quá rảnh tui mới coi thử các bài post của anh trong OS này thì thấy hầu hết các topic về Seltos anh đều có tham gia bình luận, vậy nếu anh nói là anh chưa nghe chữ "bản quốc tế" thì tui cũng ko thể hiểu nổi.
Còn chuyện dùng từ "bản quốc tế" để tranh luận bắt bẻ so sánh option thì tui ko can dự vào cuộc tranh luận giữa các anh.
T ko cần a phải giải thích thích hay quan tâm là t fan hãng nào. Giống như việc a là fan của hònđá t cũng mặc a.
Tranh luận thì cần nêu quan điểm và căn cứ
Vậy quan điểm của a như thế nào là xe bản quốc tế? Trả lời câu này xong nói tiếp nhé
Và lấy 1 vd thì theo a camry 2020 mỹ với động cơ mới 200hp, và camry VN với động cơ 165 181hp. Thì đâu là bản quốc tế theo ý a?
Còn với t, một hãng xe toàn cầu như kia hay kể cả toyota họ đều sẽ có những biến thể phù hợp cho từng thị trường. Điều này chẳng có gì đáng để bàn cãi cả, t cũng chẳng hề nói seltos Vn là bản quốc tế nên a đừng tranh luận với t.
T dẫn chứng cho a thêm seltos của mấy a hàng xóm xem kích thước ntn nhé.
Vd: Singapore (sg), indonesia (id), brunei (bn), thêm mấy a india (in) và quatar

Attachments

Hạng C
14/5/15
599
382
63
rồi anh nào chê bản base của VN nữa đi, đâu phải TH nó muốn làm gì thì làm đâu, cũng phải thông qua hãng mẹ. Trường hợp base Vn mình thấy khá hợp lý rồi, cấu hình hơn hẳn con bản thấp Mã lai

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Từ lúc ra Sò mới giá trên núi trên nọn. Tự nhiên ko còn cảm tình với KIA. Lúc trước thấy còn nhiều điều chưa hài lòng về chất lượng sảm phẩm. Nhưng giá cả lại ổn nên còn cảm tình. Giờ ra mới ko biết chất lượng có cải thiện chưa mà thấy giá thì ... pó tay!!

Hạng B2
1/9/16
329
173
58
34
mã lai chọn máy 1.6 hút khí tự nhiên và hộp số AT 6 cấp là tỉnh hơn vn rồi