Hạng B2
30/7/09
155
254
63
Kia Sorento bị lỗi chìa khoá Smartkey Star-Stop

Xe em bị lỗi smartkey, cụ thể là lock và unlock vẫn bình thường nhưng xe không khởi động được, muốn khởi động bằng star-stop phải cắm chìa khóa vào ổ trong hộc để đồ. Em đưa vào hãng kiểm tra thì báo hư bộ thu phát sóng gì đấy và thay mới hết khoảng 5 triệu. Em cũng nghe nói Kia hay bị lỗi này nên lên đây nhờ các bác tư vấn xem có chỗ nào sửa được không.[pagebreak][/pagebreak]

Hiện xe vẫn bình thường nhưng bực mình là mỗi lần khởi động phải cắm chìa vào ổ và điều em lo là chẳng may đi đâu cắm chìa vào mà không khởi động được thì toi.
Chân thành cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/10/14
190
115
43
Hồ chí minh
Bảo hành 3 năm nà sao phải tốn 5 tr ? Xe bác ko có bảo hiểm à ? Xe 2014 còn bảo hành mà bác , hãng từ chối hay sao ?

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Hiện đại mà chất lượng không theo kịp cũng lo lắng quá các bác nhỉ.

Nó chỉ mất khả năng phát tính hiệu thôi thì vẫn sử dụng bình thường như chìa cơ, nên khả năng tèo chắc là khó, nhưng sẽ dễ quên chìa trên xe, chui ra chui vô hơi phiền phức thôi.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
BH 3 năm sao bác ko hành em nghĩ xe bác 2014 còn BH đến 2017 mà lo gì làm cho ra thì thui bữa em thấy bác kia hõng nguyên dàn DVD vô hãng thay luôn free mà

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Lỗi gì không lỗi, chìa khóa nhỉ

Em nghĩ bác nên sửa nhanh, 5tr cũng hơi chát nhưng 1 ngày nọ đang đi chơi không unlock được cửa chắc chỉ có khóc

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
View attachment 438765
Xe em bị lỗi smartkey, cụ thể là lock và unlock vẫn bình thường nhưng xe không khởi động được, muốn khởi động bằng star-stop phải cắm chìa khóa vào ổ trong hộc để đồ. Em đưa vào hãng kiểm tra thì báo hư bộ thu phát sóng gì đấy và thay mới hết khoảng 5 triệu. Em cũng nghe nói Kia hay bị lỗi này nên lên đây nhờ các bác tư vấn xem có chỗ nào sửa được không.[pagebreak][/pagebreak]

Hiện xe vẫn bình thường nhưng bực mình là mỗi lần khởi động phải cắm chìa vào ổ và điều em lo là chẳng may đi đâu cắm chìa vào mà không khởi động được thì toi.
Chân thành cám ơn các bác.

Bác dùng remote dự phòng để thử, nếu hoạt động tốt là do pin remote kia bị yếu. Bác chỉ cần ra tiệm đồng hồ thay pin Panasonic CR2032 Lithium 3V (đường kính khoảng 2cm) khoảng 50k, hoặc tháo ra, mua pin và tự thay khoảng 25-30k (cửa hàng trên đường Yersin quận 1, cách CAQ1 100m, hơi xéo cổng chợ Dân Sinh). Cách thay pin như trong clip bên dưới. Xe em trước cũng bị như vậy sau 3 năm sử dụng.
https://www.youtube.com/watch?v=3nmBhvz9PUs