Tập Lái
21/4/17
20
10
3
Kích thước sân đỗ xe song song với đường

Em chào các bác ạ,

Chả là em sắp xây nhà, do chiều dài ngắn mà có chiều rộng nên em muốn hỏi ý kiến các bác về kích thước cổng vào và kích thước sân để đưa xe vào sân được ạ.

Cụ thể : Xe 7 chỗ ( Innova )
Đường trước nhà 8 mét.
Sân kích thước ngang 6,5 mét, sâu tầm 3-4 mét. Xe đậu song song với đường trước nhà.

Các bác cho em hỏi nếu để xe vào đc nhà thì Cổng phải làm bao nhiêu mét ? Sân ngang 6,5m còn chiều sâu bao nhiêu mét là đủ ạ ?

Cám ơn các bác nhiều.

Note : em dự trù trước lỡ sau có tiên mua xe còn có chỗ đậu xe

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Ngang 6,5 sâu 3 là OK,nhưng cổng phải trên 4m và phải làm lệch hết về 1 bên,nhà mình trước ngang 8 sâu 3,5 nhưng cổng có 3,2 làm giữa nên phải 3 đỏ mới vào được

Hạng D
11/2/11
1.304
2.371
143
www.falkentire.com
Làm cái cổng hết bề ngang đất luôn chứ sao. Làm nhỏ nhỏ, canh cho cố xong lúc về nhà trời mưa hay đang gấp gì đó lại quẹt xước hết xe.

Mà nhớ làm cổng loại cuốn lên, làm loại mở ra thì nhà bị ra lộc, làm loại mở vô thì de xe vào xong khỏi đóng cổng.

Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Bạn làm cổng trượt rộng 1/2 chiều ngang sân, khi mở trượt về bên còn lại là được.

• Like
Reactions: MrTirau
Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Làm cái cổng hết bề ngang đất luôn chứ sao. Làm nhỏ nhỏ, canh cho cố xong lúc về nhà trời mưa hay đang gấp gì đó lại quẹt xước hết xe.

Mà nhớ làm cổng loại cuốn lên, làm loại mở ra thì nhà bị ra lộc, làm loại mở vô thì de xe vào xong khỏi đóng cổng.
Chuẩn! Gặp em là em làm cái cổng bề ngang hết đất luôn. Em không biết các bác sao chứ em thì cái cửa chuồng phải bằng hoặc hơn chiều dài chiếc xe em mới ghép ngang vô được, còn hẹp lại thì em ghép không được. Mà lần nào ghép ngang em cũng phải "đỏ" một tá mới đẹp được (cầm lái nay hơn 2 năm rồi). Hay tại em dở và nhát đúng không ta?

• Like
Reactions: Phuonghaus
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Sân sâu 4m rồi không cố thêm được 1m để lùi thẳng cho nhàn hả bác chủ. Diện tích còn lại làm sân chơi,vườn cây cũng dễ. Đỗ xe ngang vừa căng thẳng vừa mất diện tích.

Hạng B1
12/7/14
66
52
18
41

Làm cửa loại cuốn lên là lộc bay lên hết nhé. Phải làm cửa như cái rèm ấy, khi cần cuốn hết vào túi, khỏi sợ mất.

• Haha
Reactions: Toietmoi