Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Sắp lễ các anh em thường kiểm tra xe trước chuyến đi xa.
Các hạng mục cần kiểm tra trên dđ mình nói nhiều và chi tiết lắm rồi nhưng vẫn nên chú ý kẻo kiểm tra sót hạng mục nào thì chuyến đi kém vui.
Thí dụ như bình điện khô anh em xem lại thời gian sử dụng. Nếu cận đát trên 2 năm, đi đường QL thì còn đỡ chứ đi vùng sâu vùng xa nên có phương án dự phòng vì bình khô dễ bị "đột quỵ".
Kiểm tra lốp nhớ kiểm tra cả lốp dự phòng, các bánh xe đảm bảo đủ hơi.
kiểm tra xe trước chuyến đi chơi xa.

Chúc anh em có kỳ nghỉ vui vẻ cùng gia đình và bạn bè.

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Hồi em có con xe cỏ già trước khi đi cũng hay kiểm tra lắm. Đổi con xe cỏ tơ đi đâu xa chỉ lo xì lốp dọc đường, nên thủ sẵn cái bơm và caosu non để vá nhanh

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cẩn thận quá pác. Cứ túi đầy tiền, bình đầy xăng là chạy thôi
Tại bữa hổm anh Ngọt bình thì đầy xăng mà tèo là do bình điện nên mình nhắc anh em cũng là nhắc mình đó mà.
Nằm giữa đại ngàn tiền đầy túi cũng chỉ để đếm cho đỡ buồn à.
Nhiều khi đi xa lắm thứ lo nên phần kiểm tra đôi khi sơ sót.
Cẩn tắc vô ưu mà anh.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác chủ nên viết cái tựa bài " Kiểm tra xe trước khi ĐI CHƠI XA hoặc trước khi đi DU LỊCH DÀI NGÀY". Chứ chỉ viết ĐI XA nghe ghê ghê :3dcuoi:
Hì hì, anh đọc thiếu chữ "CHUYẾN" đâm ra ám ảnh.
"CHUYẾN ĐI XA" cũng như "LÊN TÀU ĐI XA" (Khi tôi còn là hạt bụi, Người đã lên tàu đi xa....." Dấu chân phía trước - Cao Minh ) nghe thế thì nhẹ nhàng hơn. Mình không đi tìm đường cứu nước mà chỉ đơn thuần đi xả xờ choét, đi nghỉ dưỡng để rồi lại về đi cày, đi học tiếp mà.
Mình mở thớt này để nhắc anh em (mà nhắc cả bản thân) kiểm tra xe tránh bỏ sót để những chuyến đi được an toàn, vui vẻ.
Chắc anh cũng đồng ý với mình hỉ?

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Sắp lễ các anh em thường kiểm tra xe trước chuyến đi xa.
Các hạng mục cần kiểm tra trên dđ mình nói nhiều và chi tiết lắm rồi nhưng vẫn nên chú ý kẻo kiểm tra sót hạng mục nào thì chuyến đi kém vui.
Thí dụ như bình điện khô anh em xem lại thời gian sử dụng. Nếu cận đát trên 2 năm, đi đường QL thì còn đỡ chứ đi vùng sâu vùng xa nên có phương án dự phòng vì bình khô dễ bị "đột quỵ".
Kiểm tra lốp nhớ kiểm tra cả lốp dự phòng, các bánh xe đảm bảo đủ hơi.
View attachment 663332
Chúc anh em có kỳ nghỉ vui vẻ cùng gia đình và bạn bè.
Ngòai phần tự kiểm tra xe trước chuyến đi xa, em xin bổ xung các đồ dự phòng cần thiết:
Dây câu bình (nếu sắm được bộ jump starter càng tốt), 1 bình xịt hơi tự vá được 1 lốp, đèn pin led có chớp, biển gấp cảnh báo nguy hiểm.
Và đừng quên mang đầy đủ giấy tờ căn cước, cà vẹt, bằng lái. Sau cùng, nhớ mang theo tiền, càng nhiều càng tốt :)
Chúc các bác có chuyến du lịch ngày lể thật vui và an tòan.

• Like
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Hì hì, anh đọc thiếu chữ "CHUYẾN" đâm ra ám ảnh.
"CHUYẾN ĐI XA" cũng như "LÊN TÀU ĐI XA" (Khi tôi còn là hạt bụi, Người đã lên tàu đi xa....." Dấu chân phía trước - Cao Minh ) nghe thế thì nhẹ nhàng hơn. Mình không đi tìm đường cứu nước mà chỉ đơn thuần đi xả xờ choét, đi nghỉ dưỡng để rồi lại về đi cày, đi học tiếp mà.
Mình mở thớt này để nhắc anh em (mà nhắc cả bản thân) kiểm tra xe tránh bỏ sót để những chuyến đi được an toàn, vui vẻ.
Chắc anh cũng đồng ý với mình hỉ?
Ko đâu, mình ko dùng từ ....ĐI XA đâu. Mỗi người 1 quan điểm thôi :(

• Like
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Ko đâu, mình ko dùng từ ....ĐI XA đâu. Mỗi người 1 quan điểm thôi :(

He he, để dễ chấp nhận mình thêm 1 từ thành "đi chơi xa" được không anh?
Nhưng tiêu đề mình không biết cách sửa, anh chỉ dùm để mình sửa nha.
Cám ơn anh.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
He he, để dễ chấp nhận mình thêm 1 từ thành "đi chơi xa" được không anh?
Nhưng tiêu đề mình không biết cách sửa, anh chỉ dùm để mình sửa nha.
Cám ơn anh.
Hoan hô bác. Cách sửa dễ lắm. Bác kéo lên đầu bài, ngang với nick name của bác bên phải có chữ " Công cụ chủ đề ", bác click vào đó, sẽ có dòng " Edit title ", bác click vào là sửa được tựa bài viết. (Bác xem hình)..:3dcuoi:

kiểm tra xe trước chuyến đi chơi xa.