Hạng C
29/9/11
691
366
63
Hi bác Bác,
Bác Thăng về TPHCM là tin vui với mọi người, mọi nhà, mọi lĩnh vực tại TPHCM. Trong diễn đàn này, chúng ta nên chăng nêu ra và tập hợp một số kiến nghị liên quan đến giao thông tại TP để gửi đến bác ấy, hi vọng với sự quyết liệt, dứt khoát của Bác, trong thời gian tới, các Oser sẽ thoải mái, nhẹ nhõm hơn khi ra đường.
Em khơi mào nhé:
1. Xử lý tình trạng mua bán phụ tùng bị trộm, để dẹp loạn tình tràng vặt gương, bẻ gương (dẹp một vài chổ mua bán là bọn bẻ không biết bán cho ai ==> sẽ giảm).
2. Xử lý vấn nạn bắt láo và Quần chúng bức xúc, nhân viên tiếp thị sữa.
3. Kiên quyết xử lý tình hình trật tự an ninh đường phố, cướp giật.
4. Giải quyết những điểm bố trí giao thông không hợp lý.
5. Bố trí hợp lý, nơi đậu đỗ xe trong nội đô TP.

Các bác tiếp đi ạ, sau khi tổng hợp xong có bác nào bên báo chí send các kiến nghị để Bác Thăng còn biết mà giải quyết ạ.
Chào thân ái và đoàn kết.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Hi bác Bác,
Bác Thăng về TPHCM là tin vui với mọi người, mọi nhà, mọi lĩnh vực tại TPHCM. Trong diễn đàn này, chúng ta nên chăng nêu ra và tập hợp một số kiến nghị liên quan đến giao thông tại TP để gửi đến bác ấy, hi vọng với sự quyết liệt, dứt khoát của Bác, trong thời gian tới, các Oser sẽ thoải mái, nhẹ nhõm hơn khi ra đường.
Em khơi mào nhé:
1. Xử lý tình trạng mua bán phụ tùng bị trộm, để dẹp loạn tình tràng vặt gương, bẻ gương (dẹp một vài chổ mua bán là bọn bẻ không biết bán cho ai ==> sẽ giảm).
2. Xử lý vấn nạn bắt láo và Quần chúng bức xúc, nhân viên tiếp thị sữa.
3. Kiên quyết xử lý tình hình trật tự an ninh đường phố, cướp giật.
4. Giải quyết những điểm bố trí giao thông không hợp lý.
5. Bố trí hợp lý, nơi đậu đỗ xe trong nội đô TP.

Các bác tiếp đi ạ, sau khi tổng hợp xong có bác nào bên báo chí send các kiến nghị để Bác Thăng còn biết mà giải quyết ạ.
Chào thân ái và đoàn kết.
Ít thế thôi hả bác? :)

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Hoan hô bác, em đề nghị thêm một số điều riêng cho giao thông:
6. Siết chặt quy trình đào tạo lái xe: Đảm bảo lái xe phải được thực hành trên 300h đúng quy định trước khi thi lấy bằng.
7. Tăng cường ý thức an toàn giao thông và kiến thức luật giao thông cho tất cả mọi người tham gia giao thông.
8. Xử lý tất cả những người đưa "bánh mì", tờ rơi, vật giống tiền tội đưa hối lộ.
9. Xử lý các cán bộ phụ trách GTDB nếu có tai nạn xảy ra do chất lượng công trình đường bộ.

1,2,3: Bác ấy không làm được đâu ạ. Các bác đừng thần thánh hoá bác ấy. 1,2,3 liên quan đến lực lượng an ninh. Không phải các vấn đề đó các bác ở trển không biết, cũng không phải các bác ấy không biết làm sao để giải quyết, và nó có lý do tồn tại của nó mà bác Thăng sẽ không đủ lực để đụng vào đó.
Nếu bác ấy làm được thì em tin kỳ sau bác ấy sẽ làm thủ tướng :)
Nếu bác ấy muốn làm, có lực làm mà không biết làm thế nào thì gọi em :3dgoidien:

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Trước tiên cần bác tham gia CNL.

Không thì mở trăm thớt cũng chả có # hay giáng gì xem cả.