Tập Lái
24/7/18
1
0
1
26
bác có tài liệu bản mềm ko có các câu trả lời hay câu hỏi của các thành viên khác ko ạ. cho e xin vs ạ

Hạng B1
20/4/15
50
13
8
Bài viết rất hay bác HV ơi. Cho em hỏi tí là tại sao xe hết bình đẩy xê thì xe khởi động được ạ. Và xe số tự động thì có khởi động bằng cách đẩy chạy được ko? Cảm ơn bác trước ạ

Tập Lái
20/7/18
2
0
1
28
Bài 7: Một số các bộ phận khác của động cơ
View attachment 343921

Nói chung nắp quy lát như là cái nắp máy có chứa các bộ phận như xu páp, trục cam...cái nắp này đậy lên thân máy đc ngăn cách bằng 1 cái gioăng cho kín. Thân máy là phần có chứa piston trở xuống đó. Các pác phải nhớ mấy cái tên này, chứ ra ngoài gara người ta bảo nắp quy lát, rồi thì gioăng nắp quy lát lại ngơ ngơ, thợ nó tinh lắm, nhìn bác nào ngơ ngơ là nó vặt lông ngay... :)))

Hết bài 7/ HV - Còn nữa.a

Tập Lái
20/7/18
2
0
1
28
Bài 7: Một số các bộ phận khác của động cơ
View attachment 343921

Nói chung nắp quy lát như là cái nắp máy có chứa các bộ phận như xu páp, trục cam...cái nắp này đậy lên thân máy đc ngăn cách bằng 1 cái gioăng cho kín. Thân máy là phần có chứa piston trở xuống đó. Các pác phải nhớ mấy cái tên này, chứ ra ngoài gara người ta bảo nắp quy lát, rồi thì gioăng nắp quy lát lại ngơ ngơ, thợ nó tinh lắm, nhìn bác nào ngơ ngơ là nó vặt lông ngay... :)))

Hết bài 7/ HV - Còn nữa...
e rất thích bài viết của anh,mộc mạc ,chân thật và rất lông thôn.
e cũng rất muốn được đọc nhiều bbaif viết của a, và kket bạn vói a.

Tập Lái
2/2/18
1
0
1
42
Thật tuyệt vời Hoangvuong Thanks cụ rất nhiều. Em đọc 1 mạch hơn 3 tiếng từ trang đầu tiên đến hết phần khí thải là em nắm được nguyên lý hoạt động và các chi tiết cơ bản của oto. Em sẽ đọ lại vài lần nữa để khắc cốt ghi tâm. Ngay bây giờ em lôi vợ 2 em dậy để sờ mó và việc đầu tiên sau khi đc khai sáng là thay nước làm mát đay ạ. Cảm ơn bác hoangvuong rất nhiều.