Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Khi nào mới có được một chương trình như vầy ở cái xứ "hỗn loạn" này hả các bác? :p:p:p

Cứ nói là năm an toàn giao thông, nâng cao ý thức giao thông cho người dân, ... Toàn là nói không thôi.
Thiết nghĩ phải có một cái gì đó ấn tượng, sâu sắc thì người dân mới nhớ lâu được. Bằng truyền hình, theo em là phương tiện tuyên truyền rộng rãi và hiệu quả nhất.

Hạng B2
10/7/12
327
5
18
Sài Gòn
Nếu bác nào có điều kiện thuê hẳn một kênh truyền hình để làm về an toàn giao thông. Kinh phí lấy từ những chương trình quảng cáo. Nếu được cấp phép có Bác nào giám chơi không ta.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Tiền quảng cáo 1 tắc 30 giây nó được cả chục trẹo lấy còn đâu giờ vàng mà làm với phát nữa, đài TH thì rõ của nhà nước của nhân dân mà toàn thấy quảng cáo với trò chơi câu tin nhắn sms

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Cái này hay nên áp dụng, nên hướng dẫn cho trẻ em từ nhỏ để sau này không bị nhiểm...

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Thong.Nguyen nói:
Cái này hay nên áp dụng, nên hướng dẫn cho trẻ em từ nhỏ để sau này không bị nhiểm...
Em thấy là rất hay luôn nữa là khác. Qua chương trình, người này coi mà người khác không coi thì họ cũng truyền tai nhau mà thui. Khi đó, XXX cũng khó lòng mà ăn bẩn.

Hạng C
10/4/13
882
4
16
47
Em thấy cha mẹ đi rước con đi học về cứ chạy ngược chiều, không đội nón BH... còn đứa bé thì trên tay cầm ly kem, bánh tráng trộn hoặc kẹo gì đó ngồi ăn vô tư không có tư thế vịnh hay ôm cha mẹ gì hết lỡ mà thắng gấp thì coi như rớt xuống xe.... từ đó mấy bé không có bận tâm tới văn hóa giao thông là gì và sẽ nhiểm dần, khi biết đi xe là cứ chạy vô tư tìm đường ngắn nhất, không cần có ngược chiều hay bên trái bên phải gì hết.... Đứa cháu em sống bên Nhật về VN chơi nó được 8 tuổi nhưng khi lên xe em là tuyệt đối không ngồi phía trước mà ra ghế sau ngồi và cài dây an toàn đang hoàn...
Thanks bác chủ

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
laducvu nói:
Nếu bác nào có điều kiện thuê hẳn một kênh truyền hình để làm về an toàn giao thông. Kinh phí lấy từ những chương trình quảng cáo. Nếu được cấp phép có Bác nào giám chơi không ta.
Chi phí làm khoảng bao nhiêu? Còn quảng cáo khoảng bao nhiêu vậy bác?
Chuyện này thì em mù tịt.

Hạng B2
6/3/13
199
3
0
42
Em nghĩ trước hết ba mẹ phải làm gương cho con cái noi theo, nhưng chắc là hơi khó :D

Hạng D
4/3/13
1.092
3.686
113
HCM
Nếu làm được cái này, em sẽ bỏ xem bóng đá để xem chương trình này