Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Chào các a e trên OS, mình có thằng bạn cũ ngày xưa có thể gọi là rất khó khăn, mới 05 năm trở lại đây nó kinh doanh hóa chât (chu yếu là nhập khẩu hóa chất từ Tàu và bán cho các đối tác trong nước...) gio nó phất lên ghê lắm, nói chung là thu nhập hàng tháng tiền tỷ, t... các a e có rành lĩnh vực này không, chia sẽ tí kinh nghiệm cùng làm giàu nha....

Hạng B2
7/1/16
423
1.302
93
Sao bác không hỏi nó?
Chào các a e trên OS, mình có thằng bạn cũ ngày xưa có thể gọi là rất khó khăn, mới 05 năm trở lại đây nó kinh doanh hóa chât (chu yếu là nhập khẩu hóa chất từ Tàu và bán cho các đối tác trong nước...) gio nó phất lên ghê lắm, nói chung là thu nhập hàng tháng tiền tỷ, t... các a e có rành lĩnh vực này không, chia sẽ tí kinh nghiệm cùng làm giàu nha....

• Like
Reactions: phamdaithach
Tập Lái
3/4/20
48
102
33
Nói tới kinh doanh hóa chất thì vô cùng lắm. Hóa chất nó có mặt ở đủ các ngành nghề khác nhau. Có ngành nghề sản xuất kinh doanh nào là hầu như sẽ có mặt của hóa chất, kể cả ngành giáo dục (ví dụ như những món tưởng như là trò chơi như đất sét, hay bút tô màu .v.v. cũng có hóa chất trong đó). Thế nên, việc đầu tiên nếu bạn muốn hiểu về hóa chất và kinh doanh hóa chất thì nên tìm hiểu và đọc cái Nghị đinh 113 năm 2017 của Chính phủ đã (hoặc tìm hiểu qua luật sư) để biết hóa chất là gì, loại nào là hóa chất hạn chế, loại nào là hóa chất kinh doanh có điều kiện, loại nào ko được kinh doanh .v.v.

Sau đó, sẽ là các mục giống như bắt đầu các ngành nghề khác, đó là chuẩn bị định hướng thị trường, nghiên cứu thị trường, phân khúc nọ kia; rồi vốn (hóa chất đòi hỏi vốn lớn), rồi quan hệ, rồi khách hàng, rồi nhân lực .v.v.

Nói thế để thấy rằng bạn của bạn làm được ko có nghĩa là bạn cũng làm được, nhưng cũng không có nghĩa là bạn ko làm được. Vấn đề là bạn có muốn và dám làm ko, thậm chí có dám bỏ học phí (tức là lỗ và lỗ và lỗ rồi mới tới lời)!

Cách nhanh nhất là nói chuyện với ông bạn kia cho bạn góp vốn cùng làm và hưởng cổ tức thôi. Thường thì ngành nghề có lợi nhuận cao thì rủi ro lớn và chưa chắc ông bạn kia đã cần vốn của bạn. Nhưng mà là bạn bè mà, cứ thử xem.

Tuy nhiên, để hùn hạp làm ăn thì các cụ đã nói, hùn thì dễ nhưng hạp chưa chắc nha!

Vài lời góp ý với chủ thớt!

ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
36
Bác tìm hiểu xem lĩnh vực hóa chất ông bạn kia làm là gì? cung cấp cho đối tượng khách hàng nào vậy bác?
Còn làm giàu từ hóa chất mình nghĩ cũng ko có gì lạ, biết bao "thương gia" đã làm giàu ở chợ Kim Biên nè bác.