Hạng B1
12/6/15
82
57
18
Mẹ em mới về hưu được mấy tháng, hàng ngày bà cơm nước dọn dẹp, đưa đón cháu đi học và đón về, còn lại thời gian là nhàn rỗi, mẹ em cứ kêu chán, muốn tìm việc j đó buôn bán online vừa bận rộn mà có thêm đồng chi tiêu. Em thiết nghĩ với tệp bạn bè của mẹ thì chỉ bán cái gì thiết thực, nhưng lại gần nhà và phải đi giao được, như thế thì lại phải nhập hàng rồi tồn kho các thứ ... còn nếu bán kiểu toàn quốc thì giao hàng đi gửi hàng rồi đóng gói hàng rất phiền. Mấy nay em nghiên cứu thấy có các nền tảng như Bca solutions, cuccu, pushsale ... nghe chừng cũng phù hợp với t/h của mẹ em. Nhưng chưa có kinh nghiệm nên ko rõ kinh doanh online qua các nền tảng BCA solution, cuccu, pushsale cần chú ý những gì? Các bác nhiều kn chia sẻ giúp em

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vuaoto_camry
Tập Lái
13/6/15
28
21
3
Ôi cạnh tranh sao được với những người trẻ tuổi
Vì người có tuổi dùng máy tính kém, rồi ko nhanh nhậy .. hay tìm việc khác j đó cho cụ

Tập Lái
15/5/18
6
3
3
Nếu em ko nhầm chiều nay trên page của bca solutions có shark Linh livestream trực tiếp chia sẻ về khởi nghiệp ...
Bác thử lên ngó xem có thu thập được thông tin gì cần thiết ko ạ

• Like
Reactions: Giang Tây
Hạng B1
12/6/15
82
57
18
Nếu em ko nhầm chiều nay trên page của bca solutions có shark Linh livestream trực tiếp chia sẻ về khởi nghiệp ...
Thật hả bác
page như nào cho em vào em tham khảo cái coi sao
biết đâu học hỏi được gì hay ho
Thực tình mấy nền tảng này em cũng chưa có nhiều thông tin, kinh nghiệm thực tế thì lại càng ko nên hơi khó nhằn

Tập Lái
26/4/16
31
19
8
Nhiều nền tảng quá chẳng biết như nào nhỉ, em dân không chuyên, lót dép hóng ạ

Tập Lái
18/10/15
29
8
8
Cũng thắc mắc kinh doanh online qua các nền tảng BCA solution, cuccu, pushsale cần chú ý những gì?
Em đang muốn dấn thân mảng này
Chứ giờ dịch dã như này công việc lại ngắc ngoải, lấy gì bỏ mồm đây

Tập Lái
1/5/16
14
12
3
Tầm này thì để bà bán cái đó cũng được chứ sao, cứ làm thì mới biết sẽ phát sinh những gì, chứ ngồi phán thì e rằng cũng hơi khó

Tập Lái
15/6/15
46
22
8
Nói chung được nếu mà kiểu các bà về hưu muốn túc tắc công việc hoặc là các mẹ bỉm sữa vừa trông con vừa làm kiếm thêm thì cũng được đấy, nhiều hay ko ko rõ nhưng đồng ra đồng vào thì chắc là ok đấy. Gấu em nó cũng hợp tác với nền tảng Bca solutions này đấy, chắc được hơn tháng hay 2 tháng gì đấy, nhưng ngẫm giờ giãn cách với cả hạn chế đi lại thì mua online cũng thịnh đấy chứ. Thấy bảo 4 không: ko vốn nhập hàng, ko lưu kho, ko tự tìm kiếm khách, ko giao hàng ... chỉ bỏ thời gian tư vấn thôi còn họ lo hết các khâu còn lại rồi, quản lý qua app nữa, cũng tiện phết, à hôm rồi còn mở ti vi xem youtube cái chtr khởi nghiệp j mà " thang tiến " thì phải, tâm đắc lắm. Thôi cũng được

• Like
Reactions: Giang Tây
Hạng B1
12/6/15
82
57
18
Nói chung được nếu mà kiểu các bà về hưu muốn túc tắc công việc hoặc là các mẹ bỉm sữa vừa trông con vừa làm kiếm thêm thì cũng được đấy, nhiều hay ko ko rõ nhưng đồng ra đồng vào thì chắc là ok đấy. Gấu em nó cũng hợp tác với nền tảng Bca solutions này đấy, chắc được hơn tháng hay 2 tháng gì đấy, nhưng ngẫm giờ giãn cách với cả hạn chế đi lại thì mua online cũng thịnh đấy chứ. Thấy bảo 4 không: ko vốn nhập hàng, ko lưu kho, ko tự tìm kiếm khách, ko giao hàng ... chỉ bỏ thời gian tư vấn thôi còn họ lo hết các khâu còn lại rồi, quản lý qua app nữa, cũng tiện phết, à hôm rồi còn mở ti vi xem youtube cái chtr khởi nghiệp j mà " thang tiến " thì phải, tâm đắc lắm. Thôi cũng được
Vâng cảm ơn bác nhiều. thế để em tìm hiểu thêm xem như nào ạ
Tại bà cứ kêu rảnh quá buồn chân tay