(Kiến Thức) - Chạy nhanh lại phải thắng gấp, hàng chục tấn thép lá dồn về phía trước cắt đứt lìa cabin xe đầu kéo và nhiều người phải giải cứu tài xế.

Vụ tai nạn hi hữu xảy ra khoảng gần 7h ngày 2/3 trên đường dẫn cầu Phú Mỹ, phường Thạnh Mỹ Lợi, quận 2, TP HCM.
Vào thời gian trên, xe đầu kéo container biển số 51C-475.65 chở hàng chục tấn thép lá do tài xế Nguyễn Văn Thành cầm lái lưu thông trên đường dẫn theo hướng quận 7 sang quận 2.
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Hiện trường vụ tai nạn hi hữu.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Hàng chục tấn thép lá khiến cabin xe bị cắt gần như rời khỏi thân.{/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Khi đến gần làn xe thu phí tự động OBU (trạm thu phí Phú Mỹ), do chạy với tốc độ cao nên khi phát hiện barie phía trước chưa kéo lên nên tài xế Thành buộc phải thắng gấp khiến hàng chục tấn théo lá lao về phía trước cắt đứt lìa đầu cabin xe. Điều này cũng khiến hàng chục tấn thép đè bẹp dúm khiến chiếc xe hư hỏng nặng.
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Nhiều người đã tìm cách đưa tài xế ra khỏi đầu xe bẹp dúm... {/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]
Hàng chục người đi đường và các nhân viên trạm thu phí đã dùng mọi cách đưa tài xế ra ngoài và vô cùng may mắn khi tài xế Thành chỉ bị xay xát nhẹ.
[xtable]
{tbody}
{tr}
{td}
{/td}
{/tr}
{tr}
{td}Xe cứu hộ được điều đến giải tỏa hiện trường vụ tai nạn. {/td}
{/tr}
{/tbody}
[/xtable]

Ngay sau đó, các đơn vị liên quan cùng nhà xe đã điều xe cứu hộ đến giải quyết vụ việc, giải tỏa hiện trường.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.434
113
Mấy thằng này chết cũng đáng! Mai là nó không sao. Đi đường gặp mấy chiếc này chạy kinh hồn!

• Like
Reactions: HUNG BK and AndyNg
Hạng D
4/12/14
1.906
88.620
113
53
Hôm trước có 1 vụ giống, chở sắt chữ I U gì đó, tài xế died.
Giờ chở tấm sắt, không ráng cable hoặc trụ chống thì khi thắng bị dồn về phía trước.
Có khi thấy xe chở sắt cuộn, em tưởng tượng nếu thắng gấp, đứt dây ràng thì tài xế dẹp như bánh tráng.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
1 vụ tương tự ở ql51 nam ngoái .. tài xế bấy nhậy.. lơ xe thở dốc .. cabin thì banh chành.. hazz ghê quá..!:3dbuonngu:

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Bác tài này ẩu quá, chuyện tính mạng của mình mà còn không giữ thì làm sao người đi đường an tâm được, cũng may mắn là giữ đc cái mạng, hy vọng đây là bài học đắt giá cho Bác tài này và cũng là cảnh tỉnh cho các Bác lái xe tải trọng lớn.

Hạng B2
24/1/15
398
380
63
Kiến thức sơ đẳng mà không biết thì tự sát thôi. Vậy mà cũng có bằng lái có "hạng" đấy chớ.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
nghề nào cũng có cái khó riêng, vợ em bị công vỗ mông nhẹ 1 lần, vỗ hông 1 lần, cũng bực mình mấy anh công lắm, nhưng trường hợp này em thấy ko nên chỉ trích các bác ạ, cũng ko ai muốn

• Like
Reactions: 51A-989.39
Hạng D
6/5/07
1.704
18.434
113
nghề nào cũng có cái khó riêng, vợ em bị công vỗ mông nhẹ 1 lần, vỗ hông 1 lần, cũng bực mình mấy anh công lắm, nhưng trường hợp này em thấy ko nên chỉ trích các bác ạ, cũng ko ai muốn
Tôi không đồng ý! Vì các tài xe công này rất ẩu! Đừng lấy cái khó để biện luận cho cái sai của mình! Tất nhiên là cũng có tài cẩn thận.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Tôi không đồng ý! Vì các tài xe công này rất ẩu! Đừng lấy cái khó để biện luận cho cái sai của mình! Tất nhiên là cũng có tài cẩn thận.
em ko biện hộ dùm các anh công, em cũng từng là nạn nhân, chẳng qua trong trường hợp này thấy đáng đc cảm thông hơn chỉ trích, đôi khi nên mở lòng bao dung chút

• Like
Reactions: boymi
Hạng D
6/5/07
1.704
18.434
113
em ko biện hộ dùm các anh công, em cũng từng là nạn nhân, chẳng qua trong trường hợp này thấy đáng đc cảm thông hơn chỉ trích, đôi khi nên mở lòng bao dung chút
Bạn đọc kỷ lại tình huống tai nạn thì thấy tay tài xế này ẩu đến múc nào! Từ xa đã thấy tói trạm thu phí thì xe nào ũng đuề giảm tốc, còn anh này thi khg. Nếu như tai nạn này gây thương vong cho những người khác nữa thì sao? Truuwofng hợp này theo tôi không đáng bao dung tí nào!