Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Em chào các bác đi Forte/Cerato,

Xe em dáng kính Vkool được gần hai tháng rồi nhưng kính lái bị trục trặc đôi tí như sau:

Đi ban đêm đèn xe sau chiếu vào sẽ bị choá ra nhiều tia rất khó chịu. Nhìn trực diện ra sau hay nhìn qua gương chiếu hậu vẫn bị.

Em có liên lạc bác Kiên bác bảo có thể do vuốt nước chưa hết nên mới bị hiện tượng trên và bảo em mang xe qua kiểm tra hoặc sẽ dáng lại.

Do bận qua hơn tháng sau em mới ghé lại thì anh nhân viên có giải thích là hiện tượng này gặp ở hầu hết các dòng xe Forte/Cerato vì đường chỉ kính lái sau hơi to nên có dáng lại film mới vẫn bị và yêu cầu em để thêm thời gian nữa xem có khắc phục được không.

Nói chung về dịch vụ chỗ bác Kiên em không phàn nàn bất cứ điều gì.

Em đăng thớt này muốn nhờ các bác chia sẻ. Không biết xe các bác có bị như em không? Và có phải thời gian sau sẽ hết như anh nhân viên giải thích không? Hay xe các bác dán film loại khác nên không bị hiện tượng này.

Xin cảm ơn các bác

Note: bác Kiên đừng hiểu lầm vì em không có ý phàn nàn dịch vụ của bác.

Hạng B2
2/3/10
140
139
43
Bạn kiểm tra lại công tắc chống chói trên gương chiếu hậu đã bật chưa (đèn màu xanh) chứ mình đi và dán Vkool đâu có chói .

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Trienvnc nói:
Bạn kiểm tra lại công tắc chống chói trên gương chiếu hậu đã bật chưa (đèn màu xanh) chứ mình đi và dán Vkool đâu có chói .

Cảm ơn bác. Em kiểm tra rồi. Đèn xanh trên kính chiếu hậu vẫn bật. Em thấy đèn này luôn bật khi em khởi động máy

Vấn đề là lúc chưa dán không bị chói như thế như khi dán vào mới bị.

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
k hiểu bác Duy phàn nàn về kính lái hay kính hậu to phía sau....
em dán lumar, kính lái đi đêm bình thường, kính hậu to phía sau cũng bị hiện tượng đèn xe sau chiếu tới có nhiều vệt sáng ngang, loá. Lý giải hiện tượng này là vì kính hậu to phía sau của Cerato có các đường chỉ gạch ngang (cho đẹp), và chính các đường chỉ này là nguyên nhân gây bóng loá.
Hôm đầu mới dán, nhìn rất khó chịu, nhưng đi chừng tuần là mọi chuyện ổn, với lại thỉnh thoảng mình mới liếc gương hậu bên trong để nhìn phía sau chứ có nhìn hoài đâu mà bác phải phiền lòng.
Giải pháp cho bác, 1 là k dán kính hậu phía sau, 2 là thay kính hậu k có đường chỉ ngang :D

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam
Civic của thằng bạn em kính sau cũng bị thế bác ạ, dần đần quen thôi

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Cerato5921 nói:
k hiểu bác Duy phàn nàn về kính lái hay kính hậu to phía sau....
em dán lumar, kính lái đi đêm bình thường, kính hậu to phía sau cũng bị hiện tượng đèn xe sau chiếu tới có nhiều vệt sáng ngang, loá. Lý giải hiện tượng này là vì kính hậu to phía sau của Cerato có các đường chỉ gạch ngang (cho đẹp), và chính các đường chỉ này là nguyên nhân gây bóng loá.
Hôm đầu mới dán, nhìn rất khó chịu, nhưng đi chừng tuần là mọi chuyện ổn, với lại thỉnh thoảng mình mới liếc gương hậu bên trong để nhìn phía sau chứ có nhìn hoài đâu mà bác phải phiền lòng.
Giải pháp cho bác, 1 là k dán kính hậu phía sau, 2 là thay kính hậu k có đường chỉ ngang :D

Cảm ơn bác "năm chú heo mọi", đúng là kính hậu to phía sau xe em bị lóa. Thì ra xe bác cũng bị thế.

Thôi đành sống quen với lũ vậy