Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Có bác sử dụng kính mát có độ xin tư vấn giúp em ạ! Em xin đa tạ.

Tập Lái
1/7/17
16
10
3
37
Có bác sử dụng kính mát có độ xin tư vấn giúp em ạ! Em xin đa tạ.
bác đến phòng khám bác sĩ mắt họ có làm luôn hay vào hẳn bệnh viện mắt trên Điện Biên Phủ, nếu bác có gọng đẹp rồi thì cầm theo nói họ lấy gọng chỉ cần làm tròng kính cho mình... Em đang xài cái kính gần 5 độ ah, đừng ghé ba cái mắt kính này nọ giá chát bà cố

• Like
Reactions: Tranquanghuy2366
Hạng B2
25/8/16
374
320
63
Bạn nên đến Bệnh Viện Mắt Sài Gòn ở Điện Biên Phủ khám và đo luôn cho chính xác. Sau đó đem kết quả ra cổng chổ cắt kính mà cắt tròng nếu có đem theo gọng củ vì bửa sau mới lấy. Còn muốn nhanh thì đến Saigon Optic ngay Điện Biên Phủ và Phạm Ngọc Thạch họ đo kiểm tra và thử tròng cho mình nhưng cũng bửa sau mới ghé lấy . Cắt bên ngoài về chẳng thấy đường đi đâu nhé. Mình bị rồi .

• Like
Hạng B1
17/3/13
88
82
18
Chia sẽ kinh nghiệm bản thân là 1 người đeo kính cận mấy chục năm :p ... Không nên sử dụng kính mát có độ; không phải vì chất lượng kính, mà vì khi thay kiếng (ví dụ: leo lên xe, thay kính cận thường bằng kính cận có màu...); cho dù kính có cùng độ, nhưng khác do khác gọng kính, hoặc gọng kính mới so với gọng kính cũ - cụ thể là khoảng cách giữa đồng tâm mắt đến mặt kính sẽ có sự thay đổi nên mắt sẽ cần 1 thời gian để điều tiết; nên trong 1 vài giờ đầu, triệu chứng có thể khó chịu, không thoải mái hoặc thậm chí là gây nên tình trạng đau đầu...

Giải pháp tiện nhất là sử dụng tròng kính mát gắn lên kính cận hiện tại; cái này có thể google cụm từ "Clip-on sun glasses"; bạn tự tìm hiểu thêm hén... :D

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Chia sẽ kinh nghiệm bản thân là 1 người đeo kính cận mấy chục năm :p ... Không nên sử dụng kính mát có độ; không phải vì chất lượng kính, mà vì khi thay kiếng (ví dụ: leo lên xe, thay kính cận thường bằng kính cận có màu...); cho dù kính có cùng độ, nhưng khác do khác gọng kính, hoặc gọng kính mới so với gọng kính cũ - cụ thể là khoảng cách giữa đồng tâm mắt đến mặt kính sẽ có sự thay đổi nên mắt sẽ cần 1 thời gian để điều tiết; nên trong 1 vài giờ đầu, triệu chứng có thể khó chịu, không thoải mái hoặc thậm chí là gây nên tình trạng đau đầu...

Giải pháp tiện nhất là sử dụng tròng kính mát gắn lên kính cận hiện tại; cái này có thể google cụm từ "Clip-on sun glasses"; bạn tự tìm hiểu thêm hén... :D
Mình toàn sử dụng loại này.

• Like
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em đang xài đây. Bác mua gọng kính, đo mắt, lựa màu tròng kính rồi đặt làm luôn cho gọn. Đúng là đổi từ mắt kính thường sang kính mát sẽ hơi lâng lâng xíu nhưng chừng chục giây là hết. Bác yên tâm.

• Like
Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon
Thấy ở đây ngo_nnt có nè bạn, dùng cái này để kẹp vào kính cận, rất tiếc là không có tròng Yellow Night Vision Polarized để đi đêm có thể đeo được. Tính mua thêm một cái về thay tròng Yellow Night Vision Polarized thử xem mà chưa có thời gian.

• Like