Tập Lái
9/1/18
4
0
1
35
E xin kính chào mọi người ạ. Tình hình là e có chiếc fortuner 2017 mới mua hồi tết năm rồi. E có mua bảo hiểm của pvi. Do mới lấy bằng nên cũng chạy chưa quen cũng va quẹt nhiều nên e đã làm bảo hiểm hết 2 lần.
Lần đầu mới lấy xe về e chưa quen xe nên khi de vào bãi bị quẹt .e mới làm bảo hiểm do lúc va quẹt không chụp hình nên bị miễn thường hết 500k. Lúc đó toy báo giá sửa này nọ luôn là 5tr. Bên bh báo là do lúc xảy ra va quẹt e không chụp hình hiện trường nên buộc e phải miễn thường.
Lần 2 là do e bị người ta quẹt trầy dàn đầu. E được mấy a đi trước chỉ cách gọi bảo hiểm báo là do mình tự làm, chỉ e cách để chụp hình hiện trường lại rồi lên làm bảo hiểm. Lần đó thì bên bh không buộc e miễn thường.
Hiện tại bây giờ thì xe e đang trầy ở 2 bên xe dàn đầu. E đang tính đi làm bảo hiểm lần nữa để cho xe mới chạy tết. Còn khoảng 1 tháng nữa là hết hạn bảo hiểm xe rồi.
Mọi người có thể tư vấn giúp e là khi e lên làm bảo hiểm lần nữa thì mức miễn thường có tăng lên k ạ? Với lại nếu bây giờ e vẫn làm cách cũ là tạo hiện trường giả thì có được k ạ?
E thì cũng muốn nhanh gọn tính gửi 300 500 gì đó cho a bên bh để làm cho nhanh có được không ạ. Và nếu mình làm bảo hiểm thì nên làm trước hay sau khi tái tục ạ. E cũng đang phân vân không biết nên tiếp tục mua của pvi hay đổi sang chỗ khác.
Kính mong mọi người tư vấn giúp e ạ. Em xin cảm ơn các a.

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
thấy lằng nhằng quá, tôi làm bên Liberty dc 2 năm.nhanh gọn lẹ, đút túi riêng cho thằng em trong bảo hiểm mà lần 1 nó ko dám nhận phải nhét vào cặp của nó, lần 2 là hôm tháng 6 vừa rồi,đút túi nó, nó nhất quyết ko lấy,còn bảo mình là anh mời em cafe thôi dc rồi. Lần trước anh đã đưa em nhiều rồi.
Thủ tục thì nhanh gọn lẹ, tiền nào của nấy thôi.Năm sau tôi có lên thêm tiền BH thì tôi vẫn chấp nhận làm tiếp bên liberty ở Toy Phú Mỹ Hưng.Với lại mua xe bên Toy cho nên có gì đè đầu em sale toy ra mắng vốn

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Lằng nhằng thiệt, em mua bên BIC, trong một năm em làm 3 lần, chả có miễn thường, chả cà phê gì ráo trọi. Lần cuối gần hết hạn em nói luôn là cho em làm xong em mua lại năm mới.

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Tại sao phải cho tiền nhân viên của bh, mình mua bh là đã trả lương cho nv của bh rồi. Cho tiền 1 lần thì các lần sau sẽ bị vòi tiền.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Bác cứ dựng hiện trường giả, rồi làm bảo hiểm lần 3 k sao hết. Bác muốn nhanh việc thì bồi dưỡng cho thằng bh 1 ít cũng được k sao. Khi làm bảo hiểm thì cứ nói là làm hết tôi mua tiếp. Nhưng làm xong rồi bác muốn mua hay k thì tùy bác thôi. Nó cũng chẳng làm gì được.

• Like
Reactions: Tuấn Đặng 02
Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
bh này nhãm thiệt; chứ trầy đầu/đít/thân xe... thậm chí thay đèn tùm lum thứ mà còn chưa chụp hiện trường làm cái khỉ gì;
thôi thì cũng gần hết, anh làm cú chót rồi tìm bh khác mà chơi; ĐỪNG CHO NHÂN VIÊN BẢO HIỂM TIỀN GÌ NHÉ ANH. (em không cho 1 xu, không làm/làm chậm thì em chửi thẳng, nhân viên không làm kêu xếp nhân viên làm; nó muốn miễn trừ cái gì thì LUẬT / ĐIỀU KHOẢN nào? đưa ra đây!!!)

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Bác chủ thật thà quá , cứ nói mịa bị xe máy quẹt rồi bỏ chạy . Nhất quyết k cho tiền ai hết . À mà bác làm Bh ở Toy nào, e thường làm bên LTK , nhanh gọn lẹ. Bh chưa duyệt xe e đã làm xong . Xe bác vô làm bh sáng chiều lấy xe . Nếu cần e đưa số CVDV nhé . Bảo đảm dể thương á :).
Làm xong e gởi CVDV 100k uống nước , ae vui vẽ , xe đc ưu tiên làm trước . Kinh nghiệm làm bh 4 năm ở Toy ;)

• Like
Reactions: Tuấn Đặng 02
Tập Lái
9/1/18
4
0
1
35
Bác chủ thật thà quá , cứ nói mịa bị xe máy quẹt rồi bỏ chạy . Nhất quyết k cho tiền ai hết . À mà bác làm Bh ở Toy nào, e thường làm bên LTK , nhanh gọn lẹ. Bh chưa duyệt xe e đã làm xong . Xe bác vô làm bh sáng chiều lấy xe . Nếu cần e đưa số CVDV nhé . Bảo đảm dể thương á :).
Làm xong e gởi CVDV 100k uống nước , ae vui vẽ , xe đc ưu tiên làm trước . Kinh nghiệm làm bh 4 năm ở Toy ;)

Cám ơn Bác đã tư vấn nè. Ngặt cái do e mới mua xe lần đầu cũng đi làm bảo hiểm lần đầu nên lúc đó xót xe quá. Nó buộc e phải miễn thường 500k. E cũng muốn nhanh gọn lẹ nên chịu luôn. Mà theo bác cứ khai xe máy quẹt bỏ chạy thì nó lại đòi hiện trường giấy xác nhận công an nữa đó bác. E nghe mấy anh đi trước nói vậy nên cũng k biết s.

Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Cám ơn Bác đã tư vấn nè. Ngặt cái do e mới mua xe lần đầu cũng đi làm bảo hiểm lần đầu nên lúc đó xót xe quá. Nó buộc e phải miễn thường 500k. E cũng muốn nhanh gọn lẹ nên chịu luôn. Mà theo bác cứ khai xe máy quẹt bỏ chạy thì nó lại đòi hiện trường giấy xác nhận công an nữa đó bác. E nghe mấy anh đi trước nói vậy nên cũng k biết s.
Bác đọc kỹ lại hợp đồng nhé . Miễn thường 500k là do xe bác làm ít hơn 500k thì bị miễn thường , lỡ ít hơn bác cứ gạch thêm vài phát là oki có gì đâu .

Tập Lái
9/1/18
4
0
1
35
bh này nhãm thiệt; chứ trầy đầu/đít/thân xe... thậm chí thay đèn tùm lum thứ mà còn chưa chụp hiện trường làm cái khỉ gì;
thôi thì cũng gần hết, anh làm cú chót rồi tìm bh khác mà chơi; ĐỪNG CHO NHÂN VIÊN BẢO HIỂM TIỀN GÌ NHÉ ANH. (em không cho 1 xu, không làm/làm chậm thì em chửi thẳng, nhân viên không làm kêu xếp nhân viên làm; nó muốn miễn trừ cái gì thì LUẬT / ĐIỀU KHOẢN nào? đưa ra đây!!!)
E cũng quãi dữ lắm bác ơi. E mới lần đầu mua xe lần đầu làm bảo hiểm thấy giấy tờ rờm rà quá trời. Mà sao thấy ngta đi làm bảo hiểm đơn giản quá không có miễn thường không có đòi hiện trường gì hết. Bác đang xài bh bên nào vậy ạ?