Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kình mong mọi người giúp đỡ

Tập Lái
21/12/12
3
0
0
xin chào tất cả mọi người, em hiện đang có 1 vấn đề với chiếc acura tsx 2006( số miles hiện giờ là hơn 114.000). Bữa nay em đi làm về tự nhiên đồng hồ báo là "check emission system", em băn khoăn không biết là bị lỗi gì, Nhin xuống dưới gầm thì không thấy có rĩ nước , máy móc chạy vẫn êm. Nhớt em vừa mới thay, nước giải nhiệt cũng còn, Không biết xe em như vậy là bị lỗi gì . Mong các bác tận tình giúp đỡ, thật sự em không rành về máy móc xe cộ , Xin cảm ơn và chúc sức khỏe đến tất cả mọi người.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Cái này sao tự xử được bác, bác xem máy nổ có đều không, chứ chung chung là hệ thống khí thải có vấn đề thì cũng chưa biết chính xác là đâu!

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Nhiều khả năng là bộ trung hòa khí thải ("Con mèo"- CAT như các bác VK hay gọi) gặp vấn đề hoặc cảm biến khí thải (Oxygen Sensor) bị trục trăc thôi bác ạ!

Tập Lái
21/12/12
3
0
0
em thật sự cũng không rành về xe cộ, máy móc cho lắm. Với lỗi này mấy bác nói là khả năng bị hư về oxygen sensor . Vậy cái đó nằm ở trong máy nhằm để lọc xăng không biết em nói vậy có đúng không nữa. Không biết có bác nào rành về máy móc hoặc đã từng bị lỗi này xin chỉ giáo giúp . Em cảm ơn nhiều

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
kookinrice nói:
em thật sự cũng không rành về xe cộ, máy móc cho lắm. Với lỗi này mấy bác nói là khả năng bị hư về oxygen sensor . Vậy cái đó nằm ở trong máy nhằm để lọc xăng không biết em nói vậy có đúng không nữa. Không biết có bác nào rành về máy móc hoặc đã từng bị lỗi này xin chỉ giáo giúp . Em cảm ơn nhiều
Thường nó gắn phía sau cái lọc gió. Tốt nhất vào gara hay hãng chứ tự làm k ổn đâu.

Tập Lái
21/12/12
3
0
0
Sang nay đem xe ra Acura dealer no check het 138 dong. Loi ma dong ho bao la check emission system là lỗi code#p0420 catalyst converter system bellow threshold( need new catalectic converster.) Cai này nó có show hình cho em thấy là bộ phận cần thay nó nối 2 cai sensor ở 2 đầu (bác gì đó nói là con mèo đó) thay cái này hêt hơn 1k , còn nếu chạy liều để lâu thi sẽ bị ảnh hưởng đến 2 sensor , 1 cái sensor là 300. Xe của em cũng chạy hơn 100k miles rồi nên cũng cần thay dây curoa, và water bump, 2 cai này cung hết 800. Đó là 2 cái chính còn những cái lặt vặt nữa , nếu thay hoàn chỉnh em nghĩ cũng trên dưới 2k. L

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
Bác check rồi thì có thể tự mua về rồi tự thay nếu các cảm thấy dễ dàng và muốn đỡ tốn ,vì cái Cat này thì cấu tạo bên trong cũng đơn giản chỉ là than hoạt tính đễ giữ lại hơi xăng thừa và thông hơi cho bình xăng ,lượng xăng thừa này sau đó được thu về động cơ đốt lại .