nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Sau thời gian dài nghiên cứu kỹ lưỡng trên mọi phương tiện truyền thông và cả OS, em đã quyết định dán V-Kool cho Albea của em từ hồi trước Tết ta.
Em dán VK-75 cho kính lái, còn lại là VK-40. Công nhận VK-40 rất mát, nhưng không nên dán cho kính lái.
VK-75 cản hồng ngoại ít nhất trong 3 lọai, do đó kính lái của em vẫn còn tương đối nóng. Nếu bác nào dán thì thử dán VK-70 cho kính lái xem thấy có đỡ nóng hơn nhiều không.
Thợ V-kool làm rất chuyên nghiệp, nhưng vẫn còn những điểm hạn chế sau (đối với xe em):
- Phim bị trầy một số chỗ, chắc là do kính sau của Albea cong quá nên mấy bác ấy làm quá tay ==> Cái này em có thể bỏ qua.
- Sau khi dán V-Kool, dàn sưởi kính sau chỉ nóng phân nửa bên dưới, còn phân nửa bên trên tiêu tùng. Em đem vào MK kiểm tra họ bảo mấy bác thợ cắt phim, cắt mạnh tay quá làm đứt mạch điện trở luôn. ==> Em phải làm sau đây thưa các bác? Liệu V-kool có phải đền cho em không?

Bác nào gặp trường hợp này rồi (bất kể loại xe gì) xin chỉ giáo cho em.

Cảm ơn các bác.

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội
RE: Kinh nghệm dán V-kool cho Fiat Albea

Bác vẫn còn may hơn tôi là dàn sấy mới chỉ bị một nửa.

Xe của tôi đi cả cái sấy kính sau rồi. Sau khi dán Vkool được vài tháng tự nhiên thấy cái giắc nối dây vào dàn sấy rơi ra, hoá ra là khi dán kính bác thợ giật mạnh tay quá làm rời cả cái đầu tiếp điểm hàn vào giàn sấy và bác thợ đấy đã nhanh trí dùng băng keo hai mặt đính lại.

Nếu bác hàn lại được làm ơn chỉ chỗ cho tôi luôn.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Em đã dán đốt-lò giống hệt như bác nhưng có thể do em to mồm quay lại mấy lần ăn vạ nên bây h ổn roài . Phần sấy kính thì bác phải quay lại làm việc với vi-cun thôi .

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Em dán Cool max, chỉ chừa kính lái không dán film vì nghe bác KienPC bẩu là kính lái Fiat đạt tiêu chuẩn rồi.
Em chưa bao giờ bật nút sưởi kính sau, mai thử xem có bị tèo không.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

May cho em là chỉ dán kính lái, chưa dán kinh sau nên sấy kính vẫn chạy tốt . Định có thêm tiền làm thêm VK40 cho trọn bộ nhưng chắc phải xem lại[8D]

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.937
113
www.phindeli.com

Xe em sau khi dán Llumar ở đường ADV (sài gòn) cũng bị tèo dàn sấy kính sau, hôm rồi đi Đà Lạt mới biết:(

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Sáng nay Hà Nội mưa phùn, em bật thử sấy kính sau, thấy âm ấm, may quá chưa bị tèo.

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: nvl

.....Thợ V-kool làm rất chuyên nghiệp, nhưng vẫn còn những điểm hạn chế sau (đối với xe em):
- Phim bị trầy một số chỗ, chắc là do kính sau của Albea cong quá nên mấy bác ấy làm quá tay ==> Cái này em có thể bỏ qua.
- Sau khi dán V-Kool, dàn sưởi kính sau chỉ nóng phân nửa bên dưới, còn phân nửa bên trên tiêu tùng. Em đem vào MK kiểm tra họ bảo mấy bác thợ cắt phim, cắt mạnh tay quá làm đứt mạch điện trở luôn. ==> Em phải làm sau đây thưa các bác? Liệu V-kool có phải đền cho em không?
Giống em roài, giống em roài....Phải đền chứ, đừng cả nể mà đi mưa không nhìn thấy gì ở phía sau. Vụ của em thợ mất cả vài triệu đấy ,

Tập Lái
21/3/07
7
0
0

Hôm nay Em mới đọc Topic này, cám ơn các Bác đã góp ý cho V-KOOL! Có vài dòng trình bày với các Bác, về kỹ thuật cắt kính sau thì nhân viên kỹ thuật tuyệt đối không cắt vào đường sấy kính, chỉ cắt vào mép trên & mép dưới của đường đó. Theo kinh nghiệm của Em thì nếu có 1 đường cắt bị chạm phải đường song nhiệt thì cũng không thể hỏng toàn bộ hệ thống sấy kính đó, Em cũng thừa nhận đây là công việc làm bằng tay nên thi thoảng cũng có lỗi. Xin thú thật với các Bác, từ ngày V-KOOL có mặt ở Việt Nam thì đây là lần đầu tiên Em nghe khách hàng phản hồi về lỗi ở đường sấy kính. Vậy mong Bác nvl và các Bác khác gặp phải vấn đề tương tự có thể dành chút thời gian mang xe qua V-KOOL Sàigòn hoặc V-KOOL Hà Nội để kiểm tra, nếu lỗi đó là do kỹ thuật viên V-KOOL gây ra thì chúng em sẽ có trách nhiệm. Cụ thể thế nào thì hai bên sẽ củng nhau trao đổi.
Mong các Bác hiểu và thông cảm!
Trân trọng!

Người đại diện V-KOOL tại Việt Nam