Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Chào các bác,

anh em nào co kinh nghiệm chuyển tiền khi mua nhà sao cho nhanh gọn lẹ không, tư vấn giúp em với, lần trước em rút tiền tại quầy bị mấy vé tiền giả nên không biết có bác nào có kinh nghiệm quí báu chỉ giúp em.

Xin cám ơn nhiều - chúc ACE nhiều sức khỏe và dầu tư thành công.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Rút tại quầy mà cũng tiền giả thì anh ra ACB mua vàng chắc ko gặp tiền giả thôi.

Tập Lái
24/10/21
3
8
3
35
Chia sẻ bác với kinh nghiệm của mình, trước dịch mình xuống tỉnh đặt cọc đất, được bé ngân hàng tư vấn nâng hạn mức chuyển khoản nhận ngay 24/7 từ 300 triệu đồng lên tối đa dưới 500 triệu đồng/giao dịch. Còn nếu bác chuyển nhiều hơn thì cả hai dắt nhau ra ngân hàng làm lệnh chuyển tiền là xong. Quan niệm của mình là không nên giữ tiền mặt vì dễ bị dịch quật lắm ;)

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Chia sẻ bác với kinh nghiệm của mình, trước dịch mình xuống tỉnh đặt cọc đất, được bé ngân hàng tư vấn nâng hạn mức chuyển khoản nhận ngay 24/7 từ 300 triệu đồng lên tối đa dưới 500 triệu đồng/giao dịch. Còn nếu bác chuyển nhiều hơn thì cả hai dắt nhau ra ngân hàng làm lệnh chuyển tiền là xong. Quan niệm của mình là không nên giữ tiền mặt vì dễ bị dịch quật lắm ;)
ra ngân hàng nâng hạn mức thôi dễ như an kẹo, tech đang cho chuyển 3ty/ngày đó

• Like
Reactions: songchau1928
Hạng B2
8/9/18
470
319
68
36
thực ra nếu có mô giới thì nó phải tính từ lúc đặt cọc để các bên chuẩn bị và lựa chọn phương án.
chuyển khoản cùng ngân hàng, công chứng các bên ký rồi( chưa đóng dấu phát hành) các bên ra NH chuyển tiền cùng hệ thống. báo có rồi quay lại Công chứng phát hành.

Hạng C
25/4/17
908
1.292
93
35
Giao dịch an toàn, theo quy trình bên dưới,

1/trước khi giao dịch yêu cầu bên bán và bên mua phải đồng ý dùng giao dịch qua bank, thông qua hình thức ủy nhiệm chi, thanh toán chuyển khoản thay vì tiền mặt, 2 bên phải mở tk cùng 1 ngân hàng cho giao dịch an toàn nhanh chóng (điều này cần nói rõ lúc đặt cọc, nêu rõ trong hợp đồng cọc)

2/sau khi kí công chứng xong, khoan cho đóng mộc trên hđ chuyển nhượng (mặc dù đã dc kí từ đôi bên và có cả Công chứng viên kí), bên bán vẫn giữ giấy tại thời điểm này, sau đó bên bán và bên mua cùng nhau ra bank, làm ủy nhiệm chi để thanh toán từ bên mua cho bên bán(ủy nhiệm chi dc xem là chứng từ thanh toán nếu có thưa kiện về sau)

3/bên bán khi nhận dc tiền vào tài khoản thì giao giấy tờ (chưa đóng mộc) cho bên mua, bên mua tự quay lại phòng Công chứng nhờ đóng mộc dùm là xong,

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Giao dịch an toàn, theo quy trình bên dưới,

1/trước khi giao dịch yêu cầu bên bán và bên mua phải đồng ý dùng giao dịch qua bank, thông qua hình thức ủy nhiệm chi, thanh toán chuyển khoản thay vì tiền mặt, 2 bên phải mở tk cùng 1 ngân hàng cho giao dịch an toàn nhanh chóng (điều này cần nói rõ lúc đặt cọc, nêu rõ trong hợp đồng cọc)

2/sau khi kí công chứng xong, khoan cho đóng mộc trên hđ chuyển nhượng (mặc dù đã dc kí từ đôi bên và có cả Công chứng viên kí), bên bán vẫn giữ giấy tại thời điểm này, sau đó bên bán và bên mua cùng nhau ra bank, làm ủy nhiệm chi để thanh toán từ bên mua cho bên bán(ủy nhiệm chi dc xem là chứng từ thanh toán nếu có thưa kiện về sau)

3/bên bán khi nhận dc tiền vào tài khoản thì giao giấy tờ (chưa đóng mộc) cho bên mua, bên mua tự quay lại phòng Công chứng nhờ đóng mộc dùm là xong,
cái này chuẩn nè, quan trọng khâu chuẩn bị thống nhất đôi bên mở sẵn 2 TK , ko dùng tiền mặt

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Số tiền ít ( dưới 3 tỷ) thì chuyển khoản. Nhiều hơn thì làm giấy uỷ nhiệm chi trước, lúc nào công chứng xong alo ngân hàng ( quen thì tốt) cho đi lệnh.

• Like
Reactions: phamdaithach