Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
Tết này em gia đình qua đó chơivài tuần, vì đi tự túc nên cũng cố gắng tiết kiệm chút chi phí, nên chủ yếu là đi bộ và đi train, bus...
Hóng các bác đang ở hai thành phố này cho em xin thông tin về bus :
1. Vancouver : Thẻ compass em thấy đi theo ngày, tháng, lần, nói chung là không hiểu lắm. Có đơn giản như nạp tiền và thẻ và cứ tap-on, tap-off
2. Seattle : Dùng thẻ nào tương tự như vậy ?
3. SIM : T-mobile ổn không các bác ? Hay dùng AT&T
4. ...
Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Hóng bác @cpkhanhhung và các bác khác

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.146
113
www.phindeli.com
Ối
Mùa Đông mà đi bộ với bus với train thì thôi rồi ... Ấn tượng về xứ dãy chết sẽ xấu xí lắm

Không đi thì thôi, đi thì mùa này phải đi lại bằng ôtô mới ổn.

Tết này em gia đình qua đó chơivài tuần, vì đi tự túc nên cũng cố gắng tiết kiệm chút chi phí, nên chủ yếu là đi bộ và đi train, bus...
1. Vancouver : Thẻ compass em thấy đi theo ngày, tháng, lần, nói chung là không hiểu lắm. Có đơn giản như nạp tiền và thẻ và cứ tap-on, tap-off
Lạnh 5-10 độ mà đi bộ hơi phê, nó cóng phải biết, bus/oto hay hơn.Thuê xe cũng rẻ 35 Cad+15 cad bảo hiểm ngày
3. SIM : T-mobile ổn không các bác ? Hay dùng AT&T: Em dùng T-Mobile ổn
4. ...
Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Nếu mùa hè thì em nhiệt liệt ủng hộ bộ, bus

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
Lúc ở Sydney âm -2 đến 3 độ gia đình em vẫn bus và train đều đó bác. Con gái em còn nhảy xuống tắm biển Manly luôn, báo hại nửa tiếng sau lên suyễn do nhiễm lạnh

Hạng C
7/2/17
669
67.325
93
Lúc ở Sydney âm -2 đến 3 độ gia đình em vẫn bus và train đều đó bác. Con gái em còn nhảy xuống tắm biển Manly luôn, báo hại nửa tiếng sau lên suyễn do nhiễm lạnh
Dưới 0o mà xuống biển tắm? Phục nhà anh thật đấy!

Hạng D
7/11/13
1.099
8.135
113
Mà cuối cùng không bác nào giúp em cái Compass Card và ORCA ? Hóng tiếp :)

Hạng D
16/1/13
4.800
81.107
113
3. SIM : T-mobile ổn không các bác ? Hay dùng AT&T
4. ...
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

Có con nhỏ dưới 5 tuổi nên thue xe vì con hay ngủ lắm .

Nên nhớ, Seattle trở lên hiện đang mùa Đông, cao nhất chỉ khoảng 10 độ C một số ngày .

Có con nhỏ thì enjoy từ từ, đừng ham đi nhiều điểm => mệt .

Thà đi 1 viện bảo tàng còn hơn đi lung tung chụp hình up facebook khoe :)

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Cái thẻ compass ở Vancouver đã nói với bác trong topic trước rồi mà. Mua một cái thẻ rồi nạp tiền vô, nạp bao nhiêu cũng được. Phí mua thẻ khoảng 10cad. Mỗi lần đi thì tab một cái, tốn 2,75cad, được đi tất cả các phương tiện trong vòng 2,5 tiếng. Trong 2,5 tiếng đó có thể chuyển các loại phương tiện như train, bus, seabus. Thật ra nếu chuyến cuối cùng là bus hay seabus thì có thể đi được hơn 2,5 tiếng vì khi đi xong không có tab off như đi train.
Thẻ compass tiện ở chổ là mỗi lần đi ko phải xếp hàng mua vé , hoặc phải chuẩn bị tiền lẻ để đi bus, chứ ko rẻ hơn mua vé lẻ.
Hôm nào đi nhiều thì bác mua vé ngày, giá là 10cad, cũng đi tất cả các phương tiện. Có thể dùng tiền mặt, hoặc sử dụng tiền trong thẻ compass để mua. Nó sẽ cho bác một cái thẻ giấy, lúc đó bác không xài thẻ compass nữa mà sử dụng thẻ giấy này cho hết ngày.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Seattle thuộc WA.
Ở WA cũng có một thị trấn nhỏ tên Vancouver.

Còn cái Vancouver mà bác chủ hỏi thì chắc chắn là ở Canada rồi, :D

Hóng, :rolleyes::rolleyes: