Tập Lái
1/9/14
13
2
3
32
gameiwin.net.vn
Mấy bạn cho mình hỏi Trước khi đi phượt xa thì mình có nên thay mới nhớt xe hay không ? CÒn nữa có cần phải mang theo các vật dụng như vỏ xe , bơm tay hay không vì theo mình biết thì đi xa đường xá mình không quan nên sẽ có những điều không hay xảy ra.

Tập Lái
30/8/13
19
2
3
Mấy bạn cho mình hỏi Trước khi đi phượt xa thì mình có nên thay mới nhớt xe hay không ? CÒn nữa có cần phải mang theo các vật dụng như vỏ xe , bơm tay hay không vì theo mình biết thì đi xa đường xá mình không quan nên sẽ có những điều không hay xảy ra.
Cũng tùy cung đường nhưng tốt nhất cứ vác theo tất cho an toàn vs tiết kiệm time lỡ may có sự cố. Nhớt thì nếu vừa thay rồi thì thay chi nữa đâu, mà đã đem theo đồ nghề thì nhớ học vài mánh sửa xe nhá, chứ ko thì có khi chữa lợn lành thành lợn què hehe

Hạng B2
14/11/12
136
16
18
em còn nhớ rõ lần thứ 2 tập tành đi phượt, team 10 người đi 5 xe từ phan thiết lên đà lạt mà ai cũng amateur cả. đi đc hơn 1 tiếng thì xe em chết máy, mà đường đấy thì xung quanh chỉ có đồi núi nên cả đám thỏa sức mà vọc vạch đủ mọi cách hơn tiếng đồng hồ mà vẫn ko đc. may sao có ông đi bán thịt trâu chạy ngang rồi quay lại qua sửa giúp ko thì chết dở :)) sau chuyến đấy lần nào đi sửa xe cũng phải ngồi học lỏm chút ít :v

Tập Lái
8/8/14
29
10
3
36
lâu lắm rồi, chưa đi phượt lại với lũ bạn thân, riết rồi ai cũng có gia đình để lo cả, cái đợt trẻ trâu, mình cũng 8 mạng 4 xe, chạy từ sài gòn về phan thiết, nghĩ sao thấy không có j đáng chơi, chạy thẳng lên đà lạt, chả có thằng nào biết đường xá j hết, cứ vừa đi vừa hỏi :v, may s cũng lên đc tới nơi, mà hồi sinh viên, chơi đc 2 bữa thì thằng nào cũng mấp mé hết tiền, hồi đó mới ra atm, hên sao có 2 thằng trong đoàn đc gia đình làm thẻ, cả đám quay về cầu cứu gia đình, giờ lâu lâu ngồi lại thấy hồi đó vui ghê

Tập Lái
8/8/14
13
2
3
34
mỗi khi đi đâu xa mà đi theo đoàn mấy bạn nhớ để ý người đầu với người cuối, mỗi người lo để ý xe nào đi trc vs đi sau mình nữa, chứ giống mình đợt đi nha trang, cứ thấy đường thẳng nên mặc sức mà chạy, chạy mãi chạy mãi tới hồi quay đầu thấy còn có mình ên giữa đồng không mông quạnh, sau về mới biết có cái ngã ba mà gần giồng đường thẳng, đi không đê ý, may mà có điện thoại :'(

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
umh, mỗi khi đi đâu xa mà theo đoàn, nên đem theo ít dụng cụ sửa, 2 3 cái lốp xe nữa, có j thì thay tại chỗ, ống để hút xăng nữa, cần kíp thì san xăng cho nhau mà chạy, chứ không nhất thiết phải mang theo xăng, nhiều khúc đường cả 20km chẳng có cây xăng hay tiệm sửa xe j đâu

Tập Lái
8/8/14
21
6
3
33
mọi người ơi, em đang định phượt xuống sóc trăng một chuyến, nhưng em với lũ bạn toàn con gái, không biết có nên đi không ta?

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
không nên đâu em, đi xa mà đoàn toàn con gái, có chuyện j khó xử lý lắm, với cả con gái chạy thường thì không cứng tay lái đc như con trai, em nên chuyển qua đi mấy nơi gần hơn như tiền giang đồng tháp j đó, vẫn đẹp mà khỏe hơn nhiều, lại an toàn nữa

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
đợt còn sinh viên, mình với tụi bạn cũng đu đeo, còn khó khăn mà cứ muốn qua nc ngoài một chuyến, thế là mò mò lên cửa khẩu mộc bài nè, đi xe rồi gửi hết lại, cả đám qua khỏi cửa khẩu rồi lòng nga lóng ngóng, xong chả thấy j đặc biệt, quành về, hồi đó ngơ vãi :v :v

Tập Lái
8/8/14
20
2
3
34
mấy bác có ai xuống vũng tàu chưa? em lần đầu xuống với 3 thằng bạn thân âm binh, chả biết đâu ra đâu, định đi biển long hải, mà chạy s vô đc vùng nào ak, biển vắng tanh, đẹp cực kì luôn, koi lại bản đồ thì cũng gần long hải, mà do vắng nên chả ai giữ xe, cả bọn mang luôn xuống biển, đợt biển nằm xa bờ, mỗi lần chạy lên chạy xuống mua đồ gì là muốn hộc máu luôn :v mà biển không ai hết, cảm giác như ông hoàng, giống nguyên biển của mình hết ý, sướng lắm :3