Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Mình có người em, Cử nhân kinh tế, đang làm Admin cho cty điện tử của Nhật.
Nay muốn học thêm bằng 2 dạng liên thông ngành kỹ sư phần mềm để nâng cao kiến thức quản lý doanh nghiệp.
Ko biết học tại đâu tốt và có phải bổ sung kiến thức nào ko các Bác?
Thanks

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Học kinh tế ra đi làm rồi thì chắc chắn thì theo kg nổi đâu, bỏ nửa chừng thôi. Vì đi làm kg có thời gian làm bài, học bài và chương trình khá nặng.

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Nên khuyên bạn ấy học các short courses hơn là học lấy bằng, vì bạn ấy đang đi làm ạ.

Học lập trình nên học khóa short course ở đâu vậy Bác?
Nếu ko học đàng hoàng từ đầu các môn của căn bản về Computer Science thì có đủ skill để làm ko?

Hạng C
2/1/16
571
32.459
93
Mình có người em, Cử nhân kinh tế, đang làm Admin cho cty điện tử của Nhật.
Nay muốn học thêm bằng 2 dạng liên thông ngành kỹ sư phần mềm để nâng cao kiến thức quản lý doanh nghiệp.
Ko biết học tại đâu tốt và có phải bổ sung kiến thức nào ko các Bác?
Thanks
Vấn đề là công ty Nhật yêu cầu quản lý những gì? Học CS cũng có nhiều cái để học, chứ không phải nói chung chung được!

Hạng B2
9/1/15
446
1.975
93
44
Bên KHTN chắc ổn. Chủ yếu học từ xa

Còn nếu ngon thì chơi master BIS (Business Information System) của anh VGU . Có bằng Đức cấp, sau này chạy đi châu Âu cũng được :D

Hạng C
2/1/16
571
32.459
93
Bên KHTN chắc ổn. Chủ yếu học từ xa

Còn nếu ngon thì chơi master BIS (Business Information System) của anh VGU . Có bằng Đức cấp, sau này chạy đi châu Âu cũng được :D
Nâng cấp lên Master ngon hẳn nhỉ! Bây giờ mà dân kinh tế học lập trình back end chắc sml!