Tập Lái
24/5/05
0
0
0
Sắp tới tôi sẽ sáng đó vài bữa. Có bác nào có thể chia sẻ kinh nghiệm về khách sạn ở thành phố này thì tốt quá. Tiêu chí của tôi là an toàn, tiện đi lại thăm thú, sạch sẽ (3*-4* là được, không nhất thiết phải 5*;)).

Xin cám ơn trước.

Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City
RE: Kinh nghiệm khách sạn San Francisco

Cái này thì bác nên nhờ các bác đang ở Mỹ tư vấn rành hơn. Tôi đi du lịch Mỹ từ tháng 3/2005 theo tour của Vietravel, hết chương trình tour cũng đi tự túc tham quan San Francisco. Tôi tự đặt phòng khách sạn qua mạng ở Việt nam nhưng không nhớ tên trang web đó nữa. Tên khách sạn là Mithila giá phòng dưới 70US$/ngày. Chỉ là khách sạn 2 hay 3 sao gì đó nhưng rất sạch sẽ lại ở vị trí trung tâm TP nên rất tiện đi tham quan, mua sắm. Theo kinh nghiệm của tôi thì bác cứ book phòng trên trang Web càng sớm càng rẻ nhưng nhớ chọn vị trí gần trung tâm TP (sẽ đắt hơn bình thường) cho tiện đi lại và phải để ý chọn khu an ninh. Khách sạn nơi tôi ở chỉ đi xa hơn vài dãy phố là đã cảm thấy không an toàn rồi vì sau 6-7 pm ra đường vắng ngắt và chỉ toàn thấy mấy thanh niên da đen dữ tợn ngoài đường:D, nhưng nếu đi ngược về trung tâm thì rất gần và an toàn vì đông khách du lịch đi lại. Đây là thành phố mà tôi cảm thấy ấn tượng nhất trong kỳ du lịch ở Mỹ. Chúc bác có những giây phút đáng nhớ ở San Francisco:)

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Book Hyatt đi khoảng $140/đêm cảnh SF bay đẹp lắm

Tập Lái
24/5/05
0
0
0

@newsolder: cám ơn bác nhiều. Kinh nghiệm của các bác đi trước rất quan trọng. Đặt KS qua mạng có một vấn đề là nếu mình chưa biết khu vực sẽ tới thì nhiều khi sẽ có cảm giác bị lừa khi bước vào cửa. Ảnh quảng cáo bao giờ chẳng hào nhoáng, mà họ cũng đâu có cho mình biết thực là ở trong khu an toàn hay trong/gần khu black/latino gì đâu.

Hạng B2
25/9/04
343
318
63
55
Ho Chi Minh City

Đúng rồi:) Thế cho nên lần trước tôi phải nhờ hỏi bạn bên Mỹ xem khu vực đó có an toàn hay không rồi mới book:D. Tôi rút ra được kinh nghiệm là khu nào gần trung tâm du lịch thường là an toàn hơn nên giá có đắt hơn các khu khác và book qua mạng rẻ hơn là đến đặt phòng trực tiếp đấy bác ạ vì mình book sớm mà;)

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Bác book ks gần khu union square vui lắm shopping ăn uống gì cũng gần
Mà SFO thì thức ăn VN hơi ít

Tập Lái
3/2/06
0
0
0

Bác book ở gần Union Square là được rồi . Chỗ đó đi bộ cũng tiện ra China Town có nhiều quán ăn Việt đấy . Khu đấy trung tâm và ổn định.

Bác cho giá bác dự định bao nhiêu, lúc đó sẽ check cho bác cái khách sạn nào phù hợp nhất . Nếu bác ở theo kiểu balo thì chỉ 30$ là ok lắm rồi , rẻ hơn thì từ 18-20$.

Cái hội da đen trông thế thôi nhưng kô sao đâu . Đi ở Mỹ vẫn là an toàn nhất .

Tập Lái
24/5/05
0
0
0

Cám ơn các bác nhiều!

@hoankiem: bác đang ở bên đó à? Tôi không định ở kiểu balô. Khách sạn cũng nên 3-4* gì đó, dưới 100$ thì tốt, không thì quanh quanh 100$ cũng được. Quan trọng là an toàn, sạch sẽ, lịch sự. Tôi không phụ thuộc vào đồ ăn Việt, mà thường khi ra nước ngoài lại thích thử đồ bản địa hơn, nhưng Union Square xem ra cũng là một điểm tham quan hay được nhắc tới thì phải. À, mà bác có biết ở SFO chỗ nào mua car seat giá hợp lý không? Tôi định xách về cho con nhỏ một chiếc convertible, mà mới thấy có Walmart thôi, chưa chừng phải đặt trước để nó chuyển về store, phiền quá!

Tập Lái
3/2/06
0
0
0

Tôi về rồi bác . Cuối năm chắc sẽ qua lại. Giá xung quanh 100$ thì ok rồi Khách sạn sạch sẽ , an ninh, Xung quanh Union Square cũng nhiều quán ăn khác nhau, lại trung tâm bến cable car nữa .

Tôi giới thiệu bác cái này :
Ramada Plaza Downtown
1231 Market St
SAN FRANCISCO CA 94103
Market St là Đại lộ chính của SF, bác đi bộ tới Union Square, tớ khoái chỗ này vì giá rẻ nhất. Từ SFO nếu bác chưa thuê xe ngay thì lấy shuttle bus về thẳng khách sạn giá 12-16$.

Link đây
http://www.ramadaplazasf.com/main/rpsf-home.htm

Giá phòng khoảng 100$-140$ tùy thời điểm. Nhưng có lúc nó lên đến gần 300$ cho đúng cái phòng đấy bác nhé. Mỹ mà :))

Ah, mà bác hỏi về thuê xe nữa nhỉ? Lần trước tôi thuê xe , đầu tiên chỉ là đặt full size, lấy xe tại sân bay SFO, trả xe cũng tại đó luôn, hãng thuê dollars.com . Giá thuê 1 tuần là 244$ ( bao gồm tất cả bảo hiểm , lúc đó đang có promo, giá thuê tuần có 129$ thôi )Thú vị là khi lấy xe thì hết full size nên họ cho một con minivan, lái khá sướng. Xe thuê ở Mỹ phần nhiều là xe mới. Con tôi thuê đồng hồ báo có 6000 miles, mình chạy 1 tuần hết 2500 miles nữa :)). Bình xăng họ đổ đầy, trước khi trả xe phải vào trạm xăng đổ đầy trở lại bán kính 20 miles cách chỗ trả xe, giữ hóa đơn để cho họ check. Nếu không thì họ sẽ charge tiền xăng ( đắt gấp đôi mình tự đổ )

Bác mua ở Walmart là giá tốt rồi. Bác check xem chỗ nào gần SF nhất và nó có sẵn không? Không thì đặt trước qua mạng, hoặc bảo nó ship đến khách sạn bác ở.

Tôi thì mấy hôm làm việc ở trung tâm thôi, còn sau thì toàn chạy ra ngoại ô ở, giá khoảng 40-50$ thôi, phòng tốt

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Tặng những người yêu thích tp San Francisco.

http://www.youtube.com/watch?v=Uzegz4rOD9w

Đêm trung thu 2006 trên bầu trời khu trung tâm San Francisco