Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Chạy dưới miền Tây, nhiều đoạn QL không có con lương ở giữa, chỉ có vạch kẻ.
Nhiều xe rất bất lịch sự, chạy gặp xe ngược chiều không cúp đèn xuống, em nháy đèn cũng không cụp xuống. Rất chói!
Giải pháp của em là cụp mắt mình xuống, chạy chậm lại xíu, tập trung giữ thẳng lái, bám theo vạch kẻ đường ngay trước đầu xe. Nếu có vạch kẻ phía phải thì em ưu tiên bám vào đấy. Vì liếc nhìn qua phải sẽ ít bị chói hơn bám bên trái.
Đúng rồi bác. Nhìn qua nó cái chói kinh, mù mất 1.2 giây nguy hiểm vô cùng. Đặc biệt những đoạn có con lương và chổ quay đầu á, có khi có người lao qua cũng chả biết phải giảm tốc lại là an toàn nhất

Hạng B1
7/9/09
61
18
10
Nhiều xe rất bất lịch sự, chạy gặp xe ngược chiều không cúp đèn xuống, em nháy đèn cũng không cụp xuống. Rất chói!
Giải pháp của em là cụp mắt mình xuống, chạy chậm lại xíu, tập trung giữ thẳng lái, bám theo vạch kẻ đường ngay trước đầu xe. Nếu có vạch kẻ phía phải thì em ưu tiên bám vào đấy. Vì liếc nhìn qua phải sẽ ít bị chói hơn bám bên trái.
Đúng rồi bác, nhiều xe tải gắn đèn siêu sáng chói mắt rất nguy hiểm .

Tập Lái
24/1/19
2
1
3
42
Cái trên hết là sự chú ý ace ạ, vì ban đêm nên theo nhịp sinh học thì ông nào cũng muốn ngủ, cực chẳng đã mới chạy ban đêm.

Hạng B1
26/8/17
77
12
15
36
vậy mà mệt mỏi mình lại làm vài lon bò cụng rồi đi cho kịp thời gian

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Em rất ít khi đi xa ban đêm nhưng có đi từ sáng sớm đúng là nhiều xe bất lịch sự ghê. Đặc biệt xe tải, xe khách đã cao to, xe mình sedan nhỏ thấp mà nó cứ pha là chịu không thấu.
Em thấy chói quá cũng toàn pha lên lại nhiều xe lịch sự họ hạ xuống thì em cũng hạ xuống cám ơn, còn mấy xe ko hạ thì thôi em hạ, giảm tốc và mắt nhìn sang phải. Nói gở chứ mấy anh đi xe 2 bánh và xe khác đừng bám đuôi xe lớn và vượt xe lớn nếu phía trước có xe nhé rất nguy hiểm. Nhiều anh nghĩ làn đường còn trống vượt lên thì xe đối diện đủ chỗ để lách ra là sai lầm ấy nhé. Khi bị pha chói mắt gần như tx bị mù một lúc ko thấy gì nên chỉ giữ đúng làn đường là may lắm rồi. Nếu xe ở sau vượt lên chắc chắn sẽ không né kịp