Tập Lái
9/12/17
1
1
3
36
Các bác đã từng đi đường đèo dốc Vân Hồ (Sơn La) chưa? Đêm ở đó dầy đặc sương và 1 bên là vách núi, 1 bên là vực thẳm... Đi đường đó cực kỳ sợ
Các Pro chia sẻ kinh nghiệm đi đèo dốc và đường đêm sương mù cho Newbie bọn em hiểu thêm nhé
Thanks !

Hạng B1
22/11/15
60
48
18
47
đi ban ngày thì ok, nguy hiểm nhất là chạy buổi tối, em đã bị 1 phen hú vía khi chạy từ lào cai lên sapa, khi sương mù trắng xoá trước mặt không thể nhìn thấy đường, cách tốt nhất kiếm 1 thằng chạy trước, mình bám theo đèn xe nó bác ạ

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Có lần em đi đường gặp sương mù dày, ban đêm bật đèn mà tầm nhìn chỉ khoản 2m thôi, em phải bật đèn cảnh báo, thế mà có xe vẫn vượt

Hạng B1
6/3/15
61
47
18
41
Nhớ lại lúc mới chạy đêm có sương lạnh lần đầu,ôm con civic chạy khoản 1 đoạn kính bị mờ ko thấy gì luôn..thế là cứ chạy 1 đoạn rồi dừng lại cho hết mờ rồi chạy típ, cứ như zậy hơn chục lần mới qua được đoạn sương lạnh...nghỉ lại hài thật..

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chút kinh nghiệm của em:
Bật đèn gầm, đèn cos, và cả đèn hazard khi sương mù dầy đặc.
Tắt nhạc, không trò chuyện, hòan tòan tập trung vào tay lái. Chạy chậm, không vượt xe, bám theo đèn đuôi xe trứơc nếu được, hoặc theo ánh sáng đèn gầm quan sát vạch kẻ đường, bờ đường để định hướng.
Kinh nghiệm lái xe đường nhiều sương mù trong đêm