21/8/18
15
1
3
44
"Đều cần bàn nhất của lái xe trong thành phố là vấn đề thái độ hơn là vấn đề an toàn"
Bác nói chuẩn đấy ạ

• Like
Reactions: Hienvodich
Tập Lái
3/10/18
16
3
3
Sài Gòn
Chào các bác tài,

Em mới lấy bằng và bắt đầu lái chính thức mà không cần người ngồi cạnh. Cho em hỏi là làm sao mình nhắm được khi nào mình nên đánh lái để quẹo hoặc quay đầu? em bây giờ bị chê là đánh lái chậm quá vì em cứ sợ đánh lái sớm sẽ bị va vào cột (trong hầm xe), nói chung em không canh bằng mắt được khoảng cách đầu xe và đuôi xe qua gương chiếu hậu.

Cám ơn các bác
TTBB

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Chào các bác tài,

Em mới lấy bằng và bắt đầu lái chính thức mà không cần người ngồi cạnh. Cho em hỏi là làm sao mình nhắm được khi nào mình nên đánh lái để quẹo hoặc quay đầu? em bây giờ bị chê là đánh lái chậm quá vì em cứ sợ đánh lái sớm sẽ bị va vào cột (trong hầm xe), nói chung em không canh bằng mắt được khoảng cách đầu xe và đuôi xe qua gương chiếu hậu.

Cám ơn các bác
TTBB
Khuyên 1 câu thôi: bác mua bảo hiểm thân vỏ rồi sẽ thấy tự tin rất nhiều, làm bảo hiểm vài lần là đánh lái nhuyễn ngay :D

Hạng F
4/1/08
8.294
110.879
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Chào các bác tài,

Cám ơn các bác
TTBB
Chậm được là tốt rồi. Những chỗ cần chậm thì cứ chậm, khi nào chắc chắn an toàn thì hãy nhanh. Mà thực ra, ở những chỗ cua, khuất tầm nhìn, nhanh cũng không ích lợi gì :D

Còn ngoài đường thẳng thì không nên chậm hơn dòng xe đang chạy cùng.

Tập Lái
3/10/18
16
3
3
Sài Gòn
Khuyên 1 câu thôi: bác mua bảo hiểm thân vỏ rồi sẽ thấy tự tin rất nhiều, làm bảo hiểm vài lần là đánh lái nhuyễn ngay :D
đã mua rồi đó bác vì hôm trước lái xe của bà chị, đạp lộn chân ga, tông thẳng vô cây rồi hihi sợ quá chừng

Hạng B1
9/8/18
50
8
8
35
em thề là bác bác này nói đúng vụ taxi. thấy khách là lủi như thấy ngọc trinh hẹn đi tối nay vậy

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
em thề là bác bác này nói đúng vụ taxi. thấy khách là lủi như thấy ngọc trinh hẹn đi tối nay vậy
Ngọc Trinh mà hẹn bác, thì bác sẽ bay trực thăng tới nhé. Hơi đâu mà đi taxi