Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Dạ bác nói đúng rồi. Theo luật thì họ phải nhường và có thể có xe sau mình.

Tuy nhiên em vẫn nghĩ là cần nhường vì mình thắng lại cho xe đó qua thì xe sau mình cũng chỉ mất vài giây chứ nếu mình không thắng, xe sau mình và sau nữa cứ liên tiếp liên tiếp lên thì dòng xe ngược lại gần như kẹt xe. Hơn nữa nếu tài muốn bẻ trái mất kiên nhẫn bẻ trước đầu xe mình thì nguy hiểm cho mọi người (anh ta, mình và xe máy song song mình)
Không đúng, đúng ra, rẽ trái phải nhường, vì nếu mình nhường, thì cũng có nghĩa cả một hàng xe phía sau sẽ bị cản lại, họ nhanh cho họ, nhưng lại cản lại rất nhiều xe đi thẳng, nguyên tắc này không đúng lắm, em đi xe máy hay ô tô, luôn luôn rẽ trái sau làn xe đi thẳng nếu cùng mức nghĩa là cùng vào tới giữa ngã tư, đương nhiên đi thẳng mà chạy mới tới đầu giao lộ thì mình sẽ đi trước.
Không hoàn toàn chính xác, tùy giao lộ mà thay đổi, chỉ là giữ nguyên tắc, ra giữa giao lộ mới quẹo.

• Like
Reactions: Hienvodich
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Không vào giao lộ nếu phía trước giao lộ không còn chỗ để đi
Em biết thêm cái này nhiều khi ít để ý

Hạng B2
21/12/09
132
92
28
Cụ viết như không viết, tuyền những điều bình thường ai cũng biết. Nhưng tiếc là không ai đủ bình thường bắt chước được. Mấy anh bảo hiểm chắc sẽ like mạnh bài của bác.
Nếu nhìn khía cạnh khác, có khi nào chấp nhận cái tình trạng giao thông này theo kiểu mặc kệ nó thì tương lai nó có bớt hỗn loạn không? Và mềnh có thực sự yên thân không?

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Ý bác chủ nói kẹt đường đó anh :3dcuoi:, đường kẹt gồi muốn đi cũng không được.
Dạ em biết mà anh, nhưng nhiều khi tâm lý đi đang đèn xanh xe sau thúc đít không đi thì sợ bị chửi

Hạng B2
14/12/15
117
113
43
Thấy bác chủ có kinh nghiệm về đi xe và cách ứng phó với xxx, nên em mạng phép đề nghị bác chủ làm thêm một bài về các lỗi khi đi xe hay gặp và cách đối phó với xxx để giảm thiệt hại thấp nhất cho a e Oser nhé.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Bài viết của bác chủ hay quá, e thấy có vấn đề này mà e thấy khá phổ biến và nguy hiểm là khi đi đường 1 chiều lane ngoài cùng bên trái các bác nhớ cẩn thận xe máy từ đường hẻm bên trái lao ra ẩu em thấy cũng rất nguy hiểm, vì 4b đi lane này thường chạy nhanh hơn các lane giữa, mà 2b phóng ra cắt mặt 4b để vào lane xe máy thì cực kỳ nguy hiểm, 4b nhiều khi phải thắng dúi dụi trong mấy trường hợp này.
Còn vụ taxi cắt đầu đón khách bên trái nữa bác.

• Like
Reactions: Hienvodich