Tập Lái
16/1/16
4
9
3
38
Hầu hết anh em nào mới lái. Mình trước đây cũng vậy đều mắc một cái bệnh chung là sợ con lươn..... nên chạy đừng sát quá... vote cho bác này. Nhưng về khoản quay đầu xe. Nhiều khi bắt buộc phải quay đầu trên đường. Nên lịch sự kéo kiếng xuống, đôi lúc có nghe đàn xe 2b chửi thì cố mà nghe, đừng bựx tức làm gì. Nhiều người tốt, họ tự chạy ra đằng sau xe cản đàn xe máy cho mình quay đầu, ko thì ngồi trên xe tí tít cảm biến liên tục... mình bổ sung thêm ý này thôi....

Hạng B2
26/9/15
138
259
63
32
cám ơn bài viết rất hay và hữu ích của bác chủ, đọc bài của bác em có thể cảm nhận được cái chữ "tâm" của bác. Chúc bác sức khỏe và thêm nhiều thành công trong năm mới này. :D

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
39
Chạy 4b thì cứ đảo mắt liên tục tất cả các gương thì sẽ phán đoán đc tình huống giao thông. Đừng dán mắt vào phía trước ko thì sẽ có những tình huống bất ngờ từ phía sau mà ko lường đc. Đi xe 2b cũng thế. Chúc các bác lái xe an toàn.

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng B2
8/8/06
456
18
28
Nhất trí tất cả với bác chủ. E có thêm kinh nghiệm thế này: cần phải hoá giải ngay những bực tức bộc phát, nhất là những bực tức của người khác. Khi họ bực tức với mình, nên hoà nhã, không gây hấn. Đặc biệt, tránh NHÌN VÀO MẮT NHAU. Làm được vậy thì bớt đi 70% xing đột, các bác cứ nghiệm mà xem.