Tập Lái
12/7/16
42
19
8
42
Bài viết quá hay và có tâm, đặc biệt ngưỡng mộ bác chủ vì cách ứng xử của bác với cuộc sống. Đúng là chiến thắng bản thân mới là vĩ đại nhất ạ. Ai cũng hiểu thế tuy nhiên diễn biến phức tạp ngoài đường không phải ai cũng bản lĩnh và bình tình xử lý điềm tĩnh vậy đc.
Đọc bài xong em không tạt đầu oto nữa, chạy xa làn oto, giúp oto qua giao lộ trước rừng xe máy hổ báo.
Em chưa là tài mới nữa, nhưng nghiên cứu kỹ là vừa.

ps. Cái cách bác chủ trả lời nhẹ nhàng, vui vẻ với các mem "chém" phang" "chọt lét" "trùm bao" ở thớt mới thấy bác đạt đến tầng thứ 9 rồi. hi hi

• Like
Reactions: Bluetooth847
Tập Lái
8/7/17
14
9
3
40
Thích bác thớt rồi đó nha. Bài viết hay lắm, có tình có lý. Hy vọng trên đường thiên lý ta có thể gặp nhau.

Tập Lái
21/3/17
33
28
18
30
Thích nhất trong seri bài của bác là ứng xử với giao thông. Hihi. Đọc ko biết chán

Tập Lái
8/3/17
29
39
13
38
Em là em ghét nhất thể loại đèn đỏ còn 2-3s là bắt đầu nhấn kèn. Tình trạng này trước đây chỉ thấy ở xe 2B nhưng 4B giờ gặp thường xuyên. Đến nản với ý thức giao thông của nước mình.

• Like
Reactions: VuaMuc.vn
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Em vừa bỏ 1 cái tật, thả trôi từ xa khi thấy đèn đỏ hoặc sắp đỏ, canh vừa đến nơi thì dừng nếu đèn còn đỏ không cần phanh, hoặc cho có đà vào số 3 đi tiếp khi hết đèn đỏ, thỉnh thoảng ăn còi từ mấy anh số AT đi sau, các anh này thường phi nhanh tới đèn đỏ rồi đạp phanh dừng lại.
Giờ muốn thả chờ đèn thì phải nhìn đằng sau không có xe, hoặc chuyển vào làn giữa (nếu có 3 làn)

Hạng B1
3/12/09
75
7
8
Em vừa bỏ 1 cái tật, thả trôi từ xa khi thấy đèn đỏ hoặc sắp đỏ, canh vừa đến nơi thì dừng nếu đèn còn đỏ không cần phanh, hoặc cho có đà vào số 3 đi tiếp khi hết đèn đỏ, thỉnh thoảng ăn còi từ mấy anh số AT đi sau, các anh này thường phi nhanh tới đèn đỏ rồi đạp phanh dừng lại.
Giờ muốn thả chờ đèn thì phải nhìn đằng sau không có xe, hoặc chuyển vào làn giữa (nếu có 3 làn)
Thế mới là tài già. Chúc cả nhà lái xe vui vẻ an toàn.

Hạng B2
7/7/17
160
77
28
Em là em ghét nhất thể loại đèn đỏ còn 2-3s là bắt đầu nhấn kèn. Tình trạng này trước đây chỉ thấy ở xe 2B nhưng 4B giờ gặp thường xuyên. Đến nản với ý thức giao thông của nước mình.
Trường hợp này thì rất nhiều.

Hạng B1
17/7/17
98
28
28
bài viết của bác rất hay ạ. cám ơn bác nhiều