Tập Lái
19/7/17
48
11
8
34
bài viết rất hữu ích cảm ơn các cụ
em cũng mới biết láy , mà em thấy có các bác chạy xe cũng ẩu lắm lấn qua làn xe máy

Hạng B2
11/7/17
103
61
43
HCM
Triệu like cho bác top, cứ như em đang được đọc sách " Đắc nhân tâm " vậy , nhất là câu chuyện về mấy ng taxi và con chim .

Hạng B1
16/2/16
96
26.994
83
Em là em ghét nhất thể loại đèn đỏ còn 2-3s là bắt đầu nhấn kèn. Tình trạng này trước đây chỉ thấy ở xe 2B nhưng 4B giờ gặp thường xuyên. Đến nản với ý thức giao thông của nước mình.
Hoặc là nhiều khi đường kẹt không có chỗ mà nhúc nhích cứ bíp còi loạn cả lên hoặc trong giao lộ đang kẹt mình đang đèn đỏ không được đi nhưng cứ lấn tới càng làm tình trạng thêm hỗn loạn, haiz

Tập Lái
12/10/17
5
6
3
42
Em lái mới, chưa hiểu biết gì về xe. Học trong trường 6 tháng mới thi, mà giờ leo lên xe lái ra đường vẫn cứ run. Mẹ đơn thân nên phải đu đeo để đưa đón tụi nhỏ. Thanks các bác cho e có nhiều thông tin hữu ích.

• Like
Reactions: LeeSg and nam_72
Hạng B2
25/10/17
100
62
28
kinh nghiệm rõ nhất là theo xe phía trước, dòm đít nó thắng, mình cũng rà thắng, nó chạy, mình tà tà chạy theo.... nó vượt đèn ... kệ nó nhoen :)

• Haha
Reactions: nam_72
Hạng B1
31/10/17
88
115
33
Ai chia sẽ dùm em làm sao tự tin vô ra bùng binh ạ? Em còn yếu tay lái, vô bùng binh là muốn thắng đứng yên luôn .. xe chạy tùm lum. 2b không nói, 4 bánh phía sau nó cũng chen ép xe em đc nữa, giành đường thấy ớn.
Hổng lẻ em treo bảng mới biết lái cho người ta nhường mình ta ... :D :D

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Ai chia sẽ dùm em làm sao tự tin vô ra bùng binh ạ? Em còn yếu tay lái, vô bùng binh là muốn thắng đứng yên luôn .. xe chạy tùm lum. 2b không nói, 4 bánh phía sau nó cũng chen ép xe em đc nữa, giành đường thấy ớn.
Hổng lẻ em treo bảng mới biết lái cho người ta nhường mình ta ... :D :D
Một phần là bác mới biết lái nên sợ, còn cách xa đã sợ va chạm, cứ tự tin áp sát tí nữa họ sẽ tránh mình thôi, càng nhát họ càng ép mình để dành đường.

• Like
Reactions: nam_72 and aliclark