Tập Lái
17/11/19
4
2
0
32
Nhân topic cho em hỏi nếu bật đèn cảnh báo nguy hiểm khi đỗ xe bên đường khoảng vài tiếng đồng hồ thì có gây hại gì cho xe không ạ? Mục đích bật là vào buổi tối ở một số con đường hơi tối hoặc xe qua lại nhiều để cảnh báo ạ.

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Nên mở map liên tục để biết trước phía trước cung đường sẽ cong hay thẳng, đặc biệt quan trọng khi cần vượt

• Like
Reactions: KhoaDD_0403
Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Chuẩn nhất điều số 9!mình đã trả giá 1 lần tông vào giữa dãy phân cách vì buồn ngủ...hic

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
có 1 lần e chạy đêm từ SG đi Cha Diệp xuyên đêm, uống hết mấy lon bò và 2 ly cafe mà mắt vẫn cứ sụp. cố chạy tới nơi để ngủ, thế nào mà tới nơi thi ko tài nào ngủ đc?! có bác nào bị giống e chưa? có cách nào khắc phục ko?

• Haha
Reactions: nmd@
Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
có 1 lần e chạy đêm từ SG đi Cha Diệp xuyên đêm, uống hết mấy lon bò và 2 ly cafe mà mắt vẫn cứ sụp. cố chạy tới nơi để ngủ, thế nào mà tới nơi thi ko tài nào ngủ đc?! có bác nào bị giống e chưa? có cách nào khắc phục ko?
Bị đầy bác ơi, cứ kiếm cây xăng lớn rồi hé kính, khóa cửa ngủ đúng 30p là bác có thể chạy tiếp 2 tiếng tỉnh queo đó bác. Đi đêm quan trọng nhất là kính lái phải sạch và trong, càng sạch càng trong chạy càng khỏe.

• Like
Reactions: Huu Pham
Hạng C
8/10/11
587
544
93
Mình cũng vậy, nghỉ ngơi chợp mắt đc 15p, chạy thêm 40phut lại muốn ngủ tiếp, cảm giác thật kinh khủng ^^. Về đến nhà thì hên xui, có lần ngủ được ngay, nhưng cũng có lần mất cả tiếng mới chợp mắt được.
Túm váy lại, nên hạn chế đi đêm

• Like
Reactions: Huu Pham