Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Những cái các cụ trên bảo là cơ bản, em nghĩ nếu mua trong mùa mưa thì cụ có thể làm thêm những ốp chắn để đỡ bùn bắn nhiều vào vỏ, dễ hư. Còn lại thì tùy vào thẩm mỹ và nhu cầu của cụ. Nhưng đúng là CRV để zin là đẹp nhất.

Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
Nếu cụ mua vì thích style nhà anh Honda thì em nghĩ tốt nhất đừng đụng quá nhiều mặt ngoài, để zin là đẹp nhất. Còn cơ bản thì cứ dán kiếng, phủ gầm, nẹp ánh sáng này nọ là đủ. Có tiền thì lên luôn sensing cũng ổn.
Lúc đầu em nó về ko có em cũng tiếc, nhưng nghĩ thì đúng như cụ nói. Chủ yếu đi thành phố, đi làm hay đưa đón vợ con theo h hành chính thì sensing gắn vào bị dư. Mặt ngoài em nó khá hút nên tránh can thiệp nhiều để mất nét thôi.

Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
Chuyện CRV thu hồi tới h cũng chỉ mỗi ở Mỹ và TQ. Bản thân một chiếc xe mà phải hiệu chỉnh phù hợp cho nhiều thị trường nên cần thời gian hoàn thiện là điều dễ hiểu. Em thấy với CRV nhập bên Thái mà trước h Thái lan đều chưa bị tình trạng này thì em thấy em bên mình chắc ko có gì đáng lo ngại.
Không có gì thì thôi chứ có gì là cứ nói trước đã, nhìn khách quan rõ ràng hai thị trường Thái và Mỹ cách xa nhau. Thậm chí tiêu chuẩn để lăn bánh của 2 em này cũng khác nhau. Thái lan vẫn đi bình thường thì em nghĩ anh CRV vẫn ko vấn đề gì.

Hạng B2
15/9/14
107
15
18
45
Mình thích thì mình nhích, nếu cụ thớt là người thích lên đồ cho xe thì hãy chuộng gắn thêm opt này nọ còn không để yên và lên những đồ cơ bản cho em nó nhẹ nhàng, nhìn cũng có nét hơn :D

Hạng B2
15/9/14
128
22
18
41
Còn tùy xem cụ sd em nó trên đường nào, như các cụ trên bảo đi trong tp nhiều thì cũng ko cần thiết gắn sensing, có thể gắn thêm chắn bùn, thảm trải sàn, nẹp ánh sáng, dán cách nhiệt, phun gầm, camera để di chuyển dễ dàng hơn. Chứ 1 con xe như CRV khi xuất xưởng cơ bản đã đáp ứng nhu cầu rồi.

Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
Về phụ kiện hay opt cụ cứ theo sở thích mà triển, còn về phần hội nhóm cụ có thể tham gia trên mấy trang FB này nọ, thật ra CRV hay mấy em Honda đa phần rất dễ đi, dễ nuôi nên ko cần quá lo lắng.

Hạng B1
11/6/16
86
10
8
44
Làm camera, gầm, kính, thảm. Còn lại thì tùy vào nhu cầu của cụ hoặc cụ có thể làm hẳn một bộ kit thể thao để xe càng hút với sắc nét hơn.

Hạng B1
20/6/16
85
15
8
43
Xe CRV trước khi bày bán thì về cơ bản kĩ thuật em nó phải đầy đủ rồi, còn lại là tùy vào cụ và gia đình cụ muốn như thế nào thì gắn thêm vào để tăng cảm giác thôi.

Hạng B1
19/6/16
86
9
8
34
CRV là crossover nên được thì cụ tránh gắn nhiều để em nó nặng nề, làm mất style thể thao của em nó. Được thì chỉ nên gắn hẳn một bộ kit tiện ích để bảo vệ xe thôi.

Hạng B2
19/6/16
117
12
18
33
Mua xe là tùy duyên, chăm xe cũng lâu dài nên cụ cứ dựa theo sở thích mà gắn, trong thời gian chạy tự khắc sẽ có điều chỉnh thôi. Form xe Honda trước h đều dễ độ hoặc lắp ráp nên cũng ko sợ :D