Hạng C
5/3/08
870
52.464
93
Sì ghềnh
RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

Vợ em đi xe Saphire của Tiến Lộc, nghe nói là máy Suzuki Tung Củ, đi khá ổn, ít hao xăng, mỗi tội kiểu dáng hơi ẹ ;). Hôm trước nghe đi hơi bị bó lái, đem ra thợ thì chén cổ bị mòn, bi không còn được tròn :(. Hình như là xe tay ga khi chạy hết roda các bác phải đem ra hãng check lại toàn bộ, siết lại ốc, kể cả chén cổ vì khi nó ráp trong hãng vẫn chưa cố định đặc biệt là khi hay đi vào đường xóc sẽ bị vênh.

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Trích đoạn: hung279

Vợ em đi xe Saphire của Tiến Lộc, nghe nói là máy Suzuki Tung Củ, đi khá ổn, ít hao xăng, mỗi tội kiểu dáng hơi ẹ ;). Hôm trước nghe đi hơi bị bó lái, đem ra thợ thì chén cổ bị mòn, bi không còn được tròn :(. Hình như là xe tay ga khi chạy hết roda các bác phải đem ra hãng check lại toàn bộ, siết lại ốc, kể cả chén cổ vì khi nó ráp trong hãng vẫn chưa cố định đặc biệt là khi hay đi vào đường xóc sẽ bị vênh.
Chính xác là xe nhập nguyên chiếc của TQ bác ạ, thực tế em thấy bên Hà Khẩu dân TQ chạy Saphiare nhiều hơn SCR em cũng thấy xe này chạy đầm lắm nhưng chỉ ko thích cái bánh nhỏ vào cua hơi khó.
Nhân tiện em có băn khoăn này muốn các bác giúp ạ! Chẳng là trước cũng chạy viva bị móc mất IC mà mỗi lần mua lại cũng khá tốn tiền. Giờ đang chạy xe ga nhà nghèo nên muốn biết Hayate có phụ tùng nào đắt tiền mà dễ bị mất ko các bác ?

Hạng C
31/5/07
879
6.824
93

Trích đoạn: sport

À, tiện đây em cũng muốn nhắc bác nào đi Honda AB nên check lại bánh trước xem nó có bị rít không vì xe bạn em chiếc nào cũng bị, nhấc bánh trước lên và quay thì nó không chạy hoặc chạy rất khó, đem vào hãng họ tra thêm mỡ vô là hết. lý do thì nó bẩu để lâu trục bị khô nên vậy, mà xe bạn em toàn xe mới mua !
Nó NGâm hàng trong Kho để bán thì nói vậy cũng phải :D

Iem hỏi cái này: Bây giờ nếu như bỏ qua cái Yếu tố là Giá tiền ; Thái đô của HDVN; Ab bán với giá 28t ; thì các bác chọn con nào??
Và Ab so sánh với Hay thi nó thế nào; Có bác nào viết 1 Thớt so sánh Ab với Hay chưa nhỉ

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Trích đoạn: hell_angel0910

Trích đoạn: sport

À, tiện đây em cũng muốn nhắc bác nào đi Honda AB nên check lại bánh trước xem nó có bị rít không vì xe bạn em chiếc nào cũng bị, nhấc bánh trước lên và quay thì nó không chạy hoặc chạy rất khó, đem vào hãng họ tra thêm mỡ vô là hết. lý do thì nó bẩu để lâu trục bị khô nên vậy, mà xe bạn em toàn xe mới mua !
Nó NGâm hàng trong Kho để bán thì nói vậy cũng phải :D

Iem hỏi cái này: Bây giờ nếu như bỏ qua cái Yếu tố là Giá tiền ; Thái đô của HDVN; Ab bán với giá 28t ; thì các bác chọn con nào??
Và Ab so sánh với Hay thi nó thế nào; Có bác nào viết 1 Thớt so sánh Ab với Hay chưa nhỉ
Em là em vẫn chọn Hay bớt được 5tr2 làm được khối việc, có thể đơn giản là em nghèo nên quý tiền ạ:D

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng

Ghét cái là bánh của Hayate nhỏ quá, các bác có cách nào cho nó to ra như SH hay Excel không ạ ?

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

@enh_uong: Bác cho em hỏi : khi thay nhớt láp thì mình mở ốc chổ nào để xả nhớt cũ ra?

Phía dưới lốc máy chỗ pô air, có một con ốc nằm hơi xéo. Đó là ốc xả, bác lưu ý nó có một lông đền mỏng, coi chừng rớt mất khi xiết vào sẽ không kín - rò nhớt.

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Cảm ơn bác enh_uong nhìu nhìu. Để mai em làm thử

2/4/08
14
0
0

XIN CHÀO CÁC BẠN sử dụng xe Hayate

Mình xin có vài ý trao đổi để các bạn thấy con ngựa sắt mình vẩn đáng yêu ! chỉ một liều FUGACA sổ lải là xong !!:D

* Đúng là đường xá VN có xấu thật nhưng chưa phải tác nhân duy nhất , có lẻ lộ trình nội địa hóa của các hãng đả đến giai đoạn phải dùng hàng chế tạo tại VN % nào đó ! trong đó có bạc đạn CỔ & PHUỘC , nói chung về THÉP là đúng chủng loại TỐT . Nhưng phần lấp ráp & gia công cần HIỆU CHỈNH tí xí là ngon lành như hàng : G7

(Mình xin nhắc lại chỉ cần HIỆU CHỈNH Là ngon lành sử dụng 5 năm KHÔNG CẦN THAY MỚI Vì không khéo nó lại như xưa , vì phụ tùng theo xe là tốt nhất đó các bạn ạ !!

Trời thiệt không bác, lúc trước toàn em làm phuộc trước và chảng 3, chén cổ ở Hồng Phát ngã 7. Chất lượng phuộc trước hay cân chảng 3 thì ok nhưng vụ lụp cụp ở cổ xe chỉ hết nhưng không quá 2 tháng là bị lại. Quay lại bảo hành thì oải quá vì chờ rất lâu và dàn cổ thì phải mở dàn áo trước, thợ làm không được nhẹ tay cho lắm. Mà xe em làm toàn xe nhập từ Su, Hon, Ya kể cả Pi.