Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49
RE: Kinh Nghiệm Sử Dụng Xe SUZUKI Hayate Các Pan bệnh và cách khắc phục

Xe em bị như vậy 1 lần, thay phuộc xong chừng 1 tháng bị lại nên cứ để vậy mà chạy, chứ chưa biết khắc phục thế nào.

Lỗi do đường xá quá tệ, làm chỉ tổ tốn tiền vài bữa cũng kêu. Hổng lẽ cắt hay gỡ bỏ miếng nhựa đen, miếng đó bảo vệ ti cắt nó rồi phuộc cong thêm mất công cạ cái khác. Giống như gã thợ xì ke (ốm) của hãng Su nói "anh thay rồi vài bữa cũng kêu lại", mà đúng thiệt không đầy 24 giờ sau đã kêu lại. Nếu tiếng cạ đó quá lớn bác có thể khắc phục tiếng ồn bằng cách xịt RP7 vào những vết cạ. :D

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Xịt RP7 cũng không hết đâu bác ui, một phần do lò xo bị dao động ngang va vào ống nhựa đó kêu rè rè... Khó chịu thật :mad:

À, cái tiếng rè rè là khác bác, tiếng kêu đó phát ra thường ở phuộc phải bên pô xe. Cái này thì không bệnh tật gì hết, xe nào cũng vậy.

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Phuộc xe XBike or AB đâu có cái gì bảo vệ ty đâu bác? Em thấy chạy hà rầm [8D]. Chắc Su nó thiết kế thêm cái ống cho đẹp?

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

Cảm ơn các bác thôi thì chấp nhận chịu vậy chứ làm sao được, hồi trước thấy máy bác phàn nàn em cứ nghĩ là mình may ko bị.
hóa ra là bệnh chung rồi. Công nhận Hay mà vít lên quá 70km/h thấy thú vị thật, đầu tiên là cảm giác hơi bồng bềnh rồi êm ái chỉ thấy...vi vu.. vi vu tiếng gió :)
Hôm nay xe thằng bạn chạy đường dài về đo đúng 2,2 lít/100km mới lạ! Xe em thì vẫn 2,6l. Các bác cho ý kiến vụ này nhá

Tập Lái
22/3/08
48
2
8
49

Em đi trong TP, 3l/100km. Hao không bác?

Hạng D
7/3/07
2.224
52.409
113

Xe em trong TP thì trung bình 35km/1l. Xe chạy được 2000km rồi