Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Bác nào đang chạy các dòng xe cao cấp có sẵn zin Option này xin chia sẻ chút cảm nhận với

em có 1 thắc mắc cần các bác giải đáp giúp, là khi stop xong, mở cửa đi ra, đóng cửa lại thì cánh cửa có tự lock ko? mình vẫn còn đứng ngay tại cửa
nghĩa là mình vẫn còn đứng ngay gần xe với khoảng cách dưới 2.5m thì xe có lock hay ko? hay chỉ lock khi mình rời xa xe?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/8/04
140
152
43
Em không biết Xe bác Hiệu gì? Nhà em đang chạy "Buổi Sáng 2011" có Sart Stop" thì khi Stop xong Bác ra khỏi xe xe không lock cửa , chỉ khi nào Bác nhấn nút đen ngoài cửa xe ( Remote đã ra khỏi xe) thì cửa mới Lock . Nếu Bác nhấn nút đen ngoài cử xe mà remote còn trong xe thì cửa xe cũng không lock mà Bác xe nghe tiếng bíp bíp cảnh báo là remote còn trong xe . Hoặc khi bác nhấn nút đen mà một trong các cửa khác vẫn còn mở (chưa đóng) bác cũng nghe tiếng bíp bíp. Nói chung là nhà sản xuất đã tính hết khả năng để quên remote trên xe rồi.
Cửa xe không tự động lock được sau khi Stop . Chỉ tự động Lock sau khi chạy được một đoạn hoặc khi bắt đầu vào số lùi (cái này tùy thuộc vào nhà sản xuất)
Chúc Bác lái xe vui vẻ.

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
ý em là cái remote luôn nằm trong túi quần, mình ra khỏi xe nhưng vẫn đứng gần xe thì cửa xe có tự lock ko (tất cả các cửa đã đóng)? hay mình phải đi ra xa khỏi xe thì cửa xe mới lock?

Hạng B2
21/8/04
140
152
43
Nếu Bác đã ra khỏi xe , xe đã bấm Stop mà Bác chưa nhấn nút đen bên ngoài cửa xe thì xe sẽ không lock , xe chỉ lock sau khi các cửa đã đóng , remote ra bên ngoài và bấm nút đen bên ngoài cửa xe.

Hạng D
15/6/11
4.619
810
113
41
DUNG ESCAPE nói:
Nếu Bác đã ra khỏi xe , xe đã bấm Stop mà Bác chưa nhấn nút đen bên ngoài cửa xe thì xe sẽ không lock , xe chỉ lock sau khi các cửa đã đóng , remote ra bên ngoài và bấm nút đen bên ngoài cửa xe.
Chính xác

Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Cái nút đen nó ở cửa xe ah?

Xe mình zin ko có, mình gắn thêm Option này. Nhưng mỗi lần ra khỏi xe là nó khóa ngay, có lúc vừa đóng cửa lại, quên đồ còn trong xe là phải bấm unlock mới mở cửa để lấy đồ được, phiền vãi

Nhiều khi đứng ngay xe nói chuyện với người khác mà cửa xe cứ lock rồi lại unlock xoành soạch, bực mình

Mình thì cứ nghĩ là nó phải thông minh để biết chủ xe còn ở đó thì mở hết, khi chủ rời khỏi xe với khoảng cách trên 2.5m thì tự khóa hết, ko cần phải bấm bất kì cái nút nào

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/8/04
140
152
43
Hang che thi em khong co y ken, Em nghi cac bac trong hoi cung khong the giup Bac xu ly van de nay duoc dau. Vi hang che thi kho ma kem chung duoc .