Hạng B2
8/12/06
258
1
0
54
Các pác nào đã sử dụng wa em nó rồi cho em tí kinh nghiệm....em đinh tậu em nó
1..kinh tế
2..kỉ thuật
3.. tiện nghi
4..độ bền
XIN MỜI CÁC CAO THỦ CHO Ý KIẾN Ạ.......CHÂN THÀNH CÁM ƠN

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn
RE: kinh nghiệm về xe Cartival GS

Em cũng thấy ít thông tin về em CARNIVAL này,
Bác lục lại các nội dung trong 4r này tham khảo là biết liền à.
Bác tậu liền đi, a/e trao đổi thêm, Em cũng mới rước em đó về được đúng 1 tuần, màu cafe

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: kinh nghiệm về xe Carnival GS

Tui có vài nhận xét nếu không đúng anh em nào đã mua Carnival bỏ qua cho nhé :

1- Xe dài, khó lái cho những người mới lấy bằng, nhất là khi lùi xe.
2- Nội thất chật do phần phụ nhiều quá (tay vịn, hộc để đồ, ly nước...)
3- Tiêu hao nhiên liệu cao (6 máy, khoảng 14-15 lit/100 km)
3- Hay hư lặt vặt (nút chỉnh kính, đèn trong xe...)

Những nhận xét trên là từ thực tế chứng kiến tại nơi Cty tôi (có 2 chiếc) và tại nơi bảo hành của Canival (Pasteur). :D:D:D

Hạng C
28/11/06
865
21.056
93
53

Trích đoạn: trungnghia

Tui có vài nhận xét nếu không đúng anh em nào đã mua Carnival bỏ qua cho nhé :

1- Xe dài, khó lái cho những người mới lấy bằng, nhất là khi lùi xe.
2- Nội thất chật do phần phụ nhiều quá (tay vịn, hộc để đồ, ly nước...)
3- Tiêu hao nhiên liệu cao (6 máy, khoảng 14-15 lit/100 km)
3- Hay hư lặt vặt (nút chỉnh kính, đèn trong xe...)

Những nhận xét trên là từ thực tế chứng kiến tại nơi Cty tôi (có 2 chiếc) và tại nơi bảo hành của Canival (Pasteur). :D:D:D

Bác nhận xét hơi quá chứ tui thấy Carnival có nội thất là rộng nhất trong các loại xe 7 chổ chứ (không tính xe nhập khẩu).:D

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

em củng khoái carnival lắm các bác ạ vì nội thất rỗng rãi hơn innova nhưng xem lại bảo hành và tham khão ý kiến vài người đã kinh qua xe Đại Hàn thì rút ra được kết luận: xe Korea hay bị hỏng vặt, rất phiềnphức. Em đi chiếc Lanos rồi, còn mới lắm nhưng công tắc signal lại ko tự động tắt sau khi trả tay lái.. vì mòn bi.. Mua toyota thi yên tâm, ít bị hỏng vặt... bảo hành đến 100ngankm or 3 years.. hãy thữ đặt câu hỏi vì sao Carnival đến 6 máy, 2500cc, khung xe chắc chắn, tôle dầy, nội thật spacious , nói chung hơn INNOVA mà giá lại không mắc hơn nhiều, chỉ chêng lệch khõang hơn 1000 usd.... phãi chăng do chất lượng, độ bền về lâu về dài nên mới quyết định pricing cho cả hai hiệu trên.. . Ngẩm lại xe may suzuki, honda, có cùng thông số, giá đâu có cách biệt nhiều.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Con carnival có thể nói kiểu dáng đẹp nhất trong dòng xe 7-8 chỗ hiện nay (trừ mấy chiếc nhập như Odissey...). Trước khi em mua xe, lựa chọn của em thế này:1. Carnival AT, 2. Innova/Hilander. Tuy nhiên theo ý kiến của những người quen của em tại Mã, Sing và Mỹ đã sử dụng xe này thì họ khuyên không nên vì hay hỏng vặt, phí bảo trì cao.

Do vậy em mới chuyển sang Isuzu. Innova nhiều người đi wá :D:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn

Em có thằng bạn nó mua INOVA, nó phải độ lại body kit và ghế da, dán kính .v.v tổng thiệt hại 32tr
Em chọn CARNIVAL, khỏi độ body kit, độ thêm DVD ốp trần, dán kính .v.v tổng thiệt hại 16tr.

Số dư tiền còn lại em nghĩ đủ đề đổ xăng dài dài và sửa chữa khi cần thiết đấy bác.

Qua 2 tuần sử dụng, em thấy CARNIVAL khá hợp lý với tầm tiền đó, sử dụng gia đình, khách khứa rất tiện lợi.

Hạng B2
22/12/06
289
1
0
53
vùng sâu vùng xa

các bác nói thế nào ấy............em thấy con Canival này cũng dở òm...xấu...cty em có 1 em mà hơi một tí là hỏng vặt ...sắp bán rùi ..bác nào máu em bán:20K

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: thang_asia

các bác nói thế nào ấy............em thấy con Canival này cũng dở òm...xấu...cty em có 1 em mà hơi một tí là hỏng vặt ...sắp bán rùi ..bác nào máu em bán:20K

Bác cho em xin ccái địa chỉ hay là SDT liên lạc đi

Bác bán thì em xin tới mua

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Trích đoạn: tungrose