Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
5W30,trong hãng toyota là nhớt can hay thùng phi bác?Bác có ảnh nhớt trong hãng toyota ko?cho em xin?Lái mới,sắp bảo dưỡng 5000km
Cứ thay bthuong bác, can nhựa hay thùng phuy cũng cùng 1 chuẩn thôi! Chẳng qua khác mỗi cái bao bì.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nghiaallo
Tập Lái
12/6/17
14
5
3
31
Dạ mấy anh cho em hỏi ?
- Vios E CVT - nếu lắp cảm biến trước chính hãng TOYOTA có được không, hỏi sale người ta nói không lắp được đằng trước, chỉ sau thôi, em đang nói chính hãng nhé. CẢM ƠN MẤY ANH CHỊ

Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Dạ mấy anh cho em hỏi ?
- Vios E CVT - nếu lắp cảm biến trước chính hãng TOYOTA có được không, hỏi sale người ta nói không lắp được đằng trước, chỉ sau thôi, em đang nói chính hãng nhé. CẢM ƠN MẤY ANH CHỊ

có cảm biến chính hãng toyota à bác(cảm biến lùi sau),em cứ nghĩ toàn tàu khựa).Cam lùi có chính hãng toyota ko bác?

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng B2
18/6/17
185
29
28
36
Hãng hãng? hãng làm mọe gì sx được nhớt? nó lấy của đại lý về rồi cắt cổ thôi.Ra ngoài thích mua loại nào thì mua loại đó chỉ cần nhớ mấy chữ : gf 5,SN,fully synthetic,xe mới thì 5w30

Xe mình vios bảnG 2017,bác có ảnh và giá,để em,mua về thay

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Chính xác luôn bác, khi thông báo triệu hồi thay van túi khí thi 2 hôm sau e làm luôn. Dt lên hãng thông báo số xe, để hãng dò xem có ko, sau đó hẹn 2 tiếng sau lên, làm tầm chưa tới 1h là xong, lại còn rửa luôn xe và hút bụi nữa..okie thật..free hết (mà xe e hết BH lâu rồi vì xe e 2012, nhưng đi chỉ 28k km)
xe mình cũng thay rồi. giống bạn

Hạng B1
3/12/17
84
17
8
Bến Tre
Anh em ơi có nghe khi nào Bố 2018 về Việt Nam không vậy? Đang hóng em ấy hoặc elantra 2019. Cám ơn anh em

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Gửi các Mod,

Chủ trương của các bác điều hành diễn đàn là chính xác, nhằm để tránh tình trạng loạn bang, nhóm. Em cũng thấy hợp lý và cũng ko mong xin được cấp sổ đỏ cho nhóm Vios còi. Tuy nhiên vì tinh thần yêu xe, cũng mong muốn trao đổi với nhau về con xe còi mà trên diễn đàn các bác khác hay chê bai, nên em cũng mong mod để bài này vài ngày để tập hợp anh em rồi mod muốn xóa hay muốn khóa thì tùy. Cám ơn mod.

Gửi các anh em đi Vios!

Tình hình là đất đai ấm nóng nên nhóm ko thể có đất mà trụ được.:D Nay em thông qua các topic này trước hết gửi đến anh em lời chúc bình an trong các chuyến đi, sau đó là anh em nếu còn muốn tiếp tục duy trì nhóm thì cũng nên tìm phương pháp khác để ko ảnh hường đến diễn đàn.

1-Trước mắt em đề xuất lấy số RandV làm số liên lạc chung (Mong bác RandV đồng ý)
Số của bác RandV: 0909094477
Các bác có yêu cầu gì gấp liên lạc vào máy bác RandV.

2-Em tạo một địa chỉ email chung cho cả nhóm
[email protected]
pass: em sẽ thông tin cho mọi người lúc gặp nhau

Các bác muốn liên lạc gì mà ko thể lên diễn đàn, các bác cứ soan email, rồi lưu vào nháp, phần chủ đề các bác nhớ ghi rõ nick và yêu cầu. Tạm thời anh em liên lạc qua cách này trong thời gian facebook bị chặn nên có người vô được có người ko.

3-Khi offline, hi vọng cuối tuần này các bác tham gia đông đủ, ta sẽ bàn tiếp cách thức liên lạc nhau.

Chúc các bác một ngày làm việc vui vẻ, hiệu quả.
Thân chào
:):):):)