Tập Lái
4/11/18
21
4
3
46
CVT sang số êm hơn hộp số AT cũ, bác nhận xét yếu hơn chắc là giai đoạn từ 0~40km đầu phải không ?
Chuẩn bác ơi. Yếu hơn khi mình thả chân ga để xe tự đi thôi. Khi có đà rồi thì chạy rất mượt xe
Cvt sang số cực êm và vòng tua máy cực thấp luôn

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Có pác nào đi lốp nguyên bản Dunlop của Vios không ợ? Xe em sử dụng 4.5 năm, mới đi 24.000 km mà thấy bánh trước mòn kha khá nên muốn hỏi thời gian/quãng đường sử dụng của các pác để tham khảo thử. Không biết là do chất lượng lốp hay do cách chạy của em o_Oo_Oo_O

Tập Lái
28/11/18
11
5
3
36
Hi các bác, em member mới tập tành chơi.

Xe em vios 2006, em mò trên đây được cái service manual của yaris 2007 tham khảo tạm, nhưng nhiều cái nó cũng khác xe em. Bác nào có service manual (có khi nó gọi là repair manual) của vios 2006 ko?

Cảm ơn các bác nhiều.

• Like
Reactions: cui bap 777
Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Có pác nào đi lốp nguyên bản Dunlop của Vios không ợ? Xe em sử dụng 4.5 năm, mới đi 24.000 km mà thấy bánh trước mòn kha khá nên muốn hỏi thời gian/quãng đường sử dụng của các pác để tham khảo thử. Không biết là do chất lượng lốp hay do cách chạy của em o_Oo_Oo_O
Tất cả các loại lốp sau 5 năm kể từ ngày sản xuất là hết hạn sử dụng bác nhé,kể cả kg chạy km nào. trân trọng,

Tập Lái
28/11/18
11
5
3
36
Hi các bác, em member mới tập tành chơi.

Xe em vios 2006, em mò trên đây được cái service manual của yaris 2007 tham khảo tạm, nhưng nhiều cái nó cũng khác xe em. Bác nào có service manual (có khi nó gọi là repair manual) của vios 2006 ko?

Cảm ơn các bác nhiều.

Em đã tìm được link download service manual của đúng model: https://www.auto-manual.com/toyota/toyota-yaris/
Nhưng mà service manual PDF thì tiếng Nga, được cái là wiring diagram thì bằng tiếng anh, nên cũng vẫn tham khảo được :D

• Like
Hạng B1
25/9/18
69
46
18
51
Hộp số CVT của xe Toyota Vios có OK không mấy em?

Anh Bigtoe nghe nói đến hộp số CVT của các hãng Nissan, Mitsubishi, Subaru, Honda... là Anh Bigtoe sợ chạy mất dép, không dám đụng đến mấy xe CVT của những hãng này. Hộp số CVT của những hãng này chạy lâu dài khoảng 100,000 km hoặc hơn 5 năm là bắt đầu có triệu chứng giật cục như người bệnh bị hắt hơi sổ mũi.

Toyota mới gắn hộp số CVT lên Vios khoảng vài năm nên không biết hộp số CVT của Toyota Vios có bền không, hay cũng củ chuối như hộp số CVT của các hãng xe Nhật khác?

Anh Bigtoe nghe nói hộp số CVT của Toyota được niêm phong kín, người sử dụng không tự thay dầu CVT cho hộp số CVT của Toyota được vì không có lỗ thay dầu CVT trên hộp số. Người sử dụng phải đem xe đến chính hãng để thay dầu CVT.

Anh Bigtoe cũng nghe nói trong sách hướng dẫn sử dụng của Toyota Vios CVT, Toyota đề nghị thay dầu hộp số CVT ở 100,000 km. Em nào có xe Toyota Vios CVT xác nhận dùm vấn đề thay dầu hộp số CVT.

• Like
Hạng C
9/8/06
600
2.642
93
Chào ace.
mình tìm mua phuộc nhúng cho vios 2003, xin cho hỏi mua ở đâu uy tín vậy? (4 cây)
giá cả giờ nhiêu?