Hạng B2
19/10/09
239
138
63
Kinh nghiệm về xe Vios

Gửi các Mod,

Chủ trương của các bác điều hành diễn đàn là chính xác, nhằm để tránh tình trạng loạn bang, nhóm. Em cũng thấy hợp lý và cũng ko mong xin được cấp sổ đỏ cho nhóm Vios còi. Tuy nhiên vì tinh thần yêu xe, cũng mong muốn trao đổi với nhau về con xe còi mà trên diễn đàn các bác khác hay chê bai, nên em cũng mong mod để bài này vài ngày để tập hợp anh em rồi mod muốn xóa hay muốn khóa thì tùy. Cám ơn mod.

Gửi các anh em đi Vios!

Tình hình là đất đai ấm nóng nên nhóm ko thể có đất mà trụ được.:D Nay em thông qua các topic này trước hết gửi đến anh em lời chúc bình an trong các chuyến đi, sau đó là anh em nếu còn muốn tiếp tục duy trì nhóm thì cũng nên tìm phương pháp khác để ko ảnh hường đến diễn đàn.

1-Trước mắt em đề xuất lấy số RandV làm số liên lạc chung (Mong bác RandV đồng ý)
Số của bác RandV: 0909094477
Các bác có yêu cầu gì gấp liên lạc vào máy bác RandV.

2-Em tạo một địa chỉ email chung cho cả nhóm
[email protected]
pass: em sẽ thông tin cho mọi người lúc gặp nhau

Các bác muốn liên lạc gì mà ko thể lên diễn đàn, các bác cứ soan email, rồi lưu vào nháp, phần chủ đề các bác nhớ ghi rõ nick và yêu cầu. Tạm thời anh em liên lạc qua cách này trong thời gian facebook bị chặn nên có người vô được có người ko.

3-Khi offline, hi vọng cuối tuần này các bác tham gia đông đủ, ta sẽ bàn tiếp cách thức liên lạc nhau.

Chúc các bác một ngày làm việc vui vẻ, hiệu quả.
Thân chào

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/09
1.978
587
113
Tears nói:
1-Trước mắt em đề xuất lấy số RandV làm số liên lạc chung (Mong bác RandV đồng ý)

[email protected]

Bác Tears có ý tưởng hay quá! Không cho "đất" thì coi như dân đi Vios lập nhóm chơi cũng là một chuyện tốt. Tôi thấy có hai vấn đề này, các bác xem sao:
- Một, các bác đâu phải đi Vios mãi. Vios là xe tiết kiệm. Mai này, các bác thịnh vượng hơn, các bác sẽ đổi xe. Như vậy, nhóm Vios sẽ ra sao?
- Hai, bất cứ tập thể nào cũng phải có chỗ dựa. Nhóm chơi ô-tô thuần tuý thì nên dựa vào kỹ thuật. Các bác có mời được ai rành về kỹ thuật xe tham gia, tư vấn cho chưa?
Tại tôi nghĩ lâu dài, nên mới đư vấn đề thế thôi ạ. Chúc các bác luôn được thư thái, an toàn khi lái xe!

• Like
Reactions: Trần Công Nhàn
Hạng B2
19/10/09
239
138
63
NgocLuu nói:
Tears nói:

[email protected]

Bác Tears có ý tưởng hay quá! Không cho "đất" thì coi như dân đi Vios lập nhóm chơi cũng là một chuyện tốt. Tôi thấy có hai vấn đề này, các bác xem sao:
- Một, các bác đâu phải đi Vios mãi. Vios là xe tiết kiệm. Mai này, các bác thịnh vượng hơn, các bác sẽ đổi xe. Như vậy, nhóm Vios sẽ ra sao?
- Hai, bất cứ tập thể nào cũng phải có chỗ dựa. Nhóm chơi ô-tô thuần tuý thì nên dựa vào kỹ thuật. Các bác có mời được ai rành về kỹ thuật xe tham gia, tư vấn cho chưa?
Tại tôi nghĩ lâu dài, nên mới đư vấn đề thế thôi ạ. Chúc các bác luôn được thư thái, an toàn khi lái xe!

Cảm ơn bác đã quan tâm đến bề lâu, bề dài của nhóm.
-Mai mốt nếu có đổi xe, nếu bác nào rút khỏi nhóm thì cũng sẽ có bác khác thêm vào, ko nhất định nhóm chỉ định ra một lượng người nhất định và chốt số lượng ở thời điểm nào đó. Lượng xe Vios lưu thông trên đường khá nhiều, trước hết nhóm nhỏ họp lại để chơi chung với nhau. Bác nào đấy nói rồi:"Thêm bạn tức là bớt người lạ", TFC hay các hội khác lớn quá, Vios là con xe rẻ nhất trong dòng Toyota, thường bị thua thiệt nhiều thứ, nếu ngồi chung các anh lớn ko thấy thoải mái lắm. Hơn nữa tổ chức càng lớn càng có nhiều ý kiến trái chiều.

-Nhóm chơi otô thuần túy dựa ào kỹ thuật? Bác nhận định đúng nhưng chưa đủ. Nói như bác thì hội vios philippines nó hoành tráng thế chỉ dựa trên yếu tố kết dính nhau bằng kỹ thuật của Viôs ko sao? (http://www.viosclubphil.com/forum/index.php)
Ko chỉ Phi mà các thèn khá cũng có hội Vios hoành tráng, bác hỏi bác Gu Gồ 1 phát thì biết liền. Em ko có tham vọng VN sẽ có một hội như vậy, chỉ là dẫn chứng cho bác thấy thôi.

Cuộc sống có nhiều điều để 888 với nhau ko chỉ là kỹ thuật xe hơi, hay độ xe hay chỉ nói về xe. Thực tế người trong vũ trụ này bao la, nhưng tại sao họ ko kết thành 1 khối? Đơn giản họ ko có những điểm chung với nhau. Điểm chung sẽ phân biệt thành điểm chung lớn như quốc gia, sắc tộc hay điểm chung nhỏ, thậm chí rất nhỏ như con xe hay cái điện thoại.

Các bác tham gia nhóm Vios em cũng ko tham vọng các bác tham gia đều thống nhất mọi quan điểm, chỉ là thêm bạn bè, thêm vui vẻ, xả stress, và cái quan trọng là ta ko chơi chung được ở đâu thì ta chơi chung với nhau. Còn chuyện bền hay ko bền cũng còn tuỳ thuộc vào mỗi người trong nhóm. Nếu tất cả đều cố gắng thì sau này có đổi hết qua siêu xe thì họ vẫn chơi với nhau. :D

Hạng C
5/6/09
698
42
28
47
Sài Gòn
NgocLuu nói:

Bác lo xa là hoàn toàn đúng ạ. Nhưng theo em, tại thời điểm này, ae còn chưa biết mặt mũi nhau như thế nào thì lấy cái duyên có cùng vợ 2 là em VIOS để đến với nhau. Sau khi bén duyên rồi thì sống với nhau bằng cái tình, chứ không phải cái xe. Mua xe khác nhưng vẫn còn tấm lòng với nhau thì vấn đến với nhau được bác ạ (chẳng hạn, bác Mèo Hoang đã đổi xe khác nhưng lúc nào cũng chung lòng với ae nhà VIOS...). Mà em dám chắc là gặp nhau rồi, hợp gu thì còn nhiều chuyện để 8 lắm chứ không chỉ kỹ thuật hay xe cộ đâu ạ... Còn về chuyện kỹ thuật thì cứ đụng hoài, chia sẻ, học hỏi.... lâu dần rồi cũng nắm được phần nào... cái nào kỹ thuật cao quá thì để đất cho thợ làm thôi bác ạ... Tuy nhiên, nếu có bác nào am tường về kỹ thuật thì vẫn tốt hơn.

• Like
Reactions: Trần Công Nhàn
Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15
RandV nói:
Bác lo xa là hoàn toàn đúng ạ. Nhưng theo em, tại thời điểm này, ae còn chưa biết mặt mũi nhau như thế nào thì lấy cái duyên có cùng vợ 2 là em VIOS để đến với nhau. Sau khi bén duyên rồi thì sống với nhau bằng cái tình, chứ không phải cái xe. Mua xe khác nhưng vẫn còn tấm lòng với nhau thì vấn đến với nhau được bác ạ...

Hic hic, RandV nói chuyện có cái tình, xứng đáng lãnh đạo nhóm.

Tập Lái
25/9/09
30
3
0
56
Chiều thứ 7 anh em gặp nhau rồi tính tiếp, chủ yếu là vui thôi. Thêm một người bạn là bớt đi một người lạ mà !!!!!!!!!!

Em không hiểu tại sao mấy vị OS lại không cho lập nhóm Vios cùi nữa, trong khi cái hội TFC thi rộng lớn quá. Mấy bác thấy sao?

• Like
Reactions: Dr. Speed