Hạng D
1/2/07
2.248
33
48
39
OS NAKED TEAM - KDC ROCKET
E là thành viên mới của os!nay xin post thead này nhằm chia sẻ kinh nghiệm xử lý tình huống & những kỉ niệm trong quá trình lái xe của các bác trong os --> nhằm hoàn thiện kỹ năng lái xe cho những người như e (mới tập lái
) & thể hiện tình đoàn nết nội bộ trong các thành viên os
! nào mời các pác!!!xin lưu ý: thread này là nơi để ae os cập nhật liên tục những thông tin trong quá trình cầm lái!Mong BDH chấp nhận!

Hạng B2
22/11/06
419
31
28
RE: KINH NGHIỆM XỬ LÝ TÌNH HUỐNG & NHỮNG KỈ NIỆM BÊN CHIẾC XE CỦA CÁC BÁC!!!

e duyệt cho bác

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

:D
Dù các thao tác lái xe + phán đoán như nhau, anh hùng núp thời nào cũng giống nhau, đi xét xe cũng giống nhau, nhưng giao thông trước đây khác bây giờ nhiều (lúc đó đường nhỏ hơn, xấu hơn, ít xe hơn), sedan ngắn ngủn, Van dài thòng, bác tài ngồi tuốt mũi xe ngay trên bánh trước, xe đời cũ không A/C, không trợ lực lái + thắng, đa phần máy xuôi + cầu sau, hư cũng khác...
Các bác trẻ tuổi kể trước đi, có nhiều cái mà chỉ bây giờ các bác mới bị, tui còn chưa biết...:D

Hạng D
1/2/07
2.248
33
48
39
OS NAKED TEAM - KDC ROCKET

e kể kinh nghiệm của mình lúc mới lấy con cam07 ghẻ cách đây 9tháng!trước đó e có chạy wa con lac max 05, cơ cấu của nó là số sàn-thắng tay lúc chuyển wa chạy thử con cam07 số tự động lố ngố thế nào mà e ko xả thắng chân [&:](là thắng tay đấy các pác) màn hình hiển thị liên tục báo break parking(!) zì đó ,may mà chạy được khoảng 2km ethấy ko an tâm nên gọi thẳng về sale toy -->nó cho e sdt của 1 chú ktv để tư vấn kỹ thuật:D -->cuối cùng e mới biết đó là thắng chân.potay.com (tới đây các pác sẽ đặt câu hỏi là sao lúc lấy xe ktv toy ko hướng dẫn cho bác àh???vì khi đó đặt xe được và lấy con này là cả vấn đề -->bọn sale hẹn tới 3tháng mới có xe nên khi lấy được e nó e mừng wá xem xe xong &ktra các thiết bị theo xe là dzọt thẳng về nhà, thế mới đau[8|](mà thiết kế thắng tay sau này của cam07 giống của bmw&mec là chuyển wa thắng chân)!vâng kinh nghiệm của e nó là thế ah!!!

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Một người bạn, mới nhận chiếc xe 4W loại bán thời gian (Parttime), xe đang chạy lại táy máy cài cầu. Hậu quả thế nào các bác cũng có thể luận ra.

Sách hướng dẫn chỉ rõ: chỉ cài cầu khi xe đã dừng hẳn.

Mitsubishi Pajero: Xe của cơ quan, nhiều bắc mới tập lái cũng lôi xe ra chạy (một công ty làm thủy điện rất to). Phải thay bộ vi sai hộp số. Lý do cài cầu chạy trên đường cứng.
Sách hướng dẫn chỉ rõ: chỉ cài cầu trên đường bùn lầy, cát, trơn trượt (tuyết)

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

@ bác Pheluu
- có lẽ bạn bác đã gài cái khóa vi-sai (Differential Lock System) nên em vi-sai mới lăn đùng ra ... tèo :D

Tờ bướm tóm tắt này thường gài trên miếng che nắng ngay trán bác tài đây bác :