OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
Các bác cho em hỏi chút ...kính và sơn xe bị những vệt nước đã khô làm mờ đi rửa cũng không hết nhất là kính hậu và chỗ kính lái mà dao gạt nước không tới..làm sao cho hết.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM
RE: kính và sơn xe bị các vệt loang mờ .

Dùng OMO tẩy sạch 99 vết bẩn :D.

Hạng B2
29/3/05
108
0
16

Chắc là xe bác bị nước lẫn vữa xi măng bắn lên rồi, nếu vậy thì rất khó tẩy. Xe tôi đi sân bay trời mưa bị một lần như vậy. Tẩy cà đánh xi các loại không hết vì lẫn cả các hạt cát rất nhỏ. Sau phải lấy miếng nhựa mềm kỳ cạch cạo mới hết.

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: cosboy

Các bác cho em hỏi chút ...kính và sơn xe bị những vệt nước đã khô làm mờ đi rửa cũng không hết nhất là kính hậu và chỗ kính lái mà dao gạt nước không tới..làm sao cho hết.

Mang đi đánh bóng lại( đã có bài trên OS về vấn đề này rồi), đánh không được nữa thì thua thôi bác ơi!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Hay là lò mổ và hòa thượng nghiên cứu lun chiên đề ....đánh bóng os... đi nhể làm xong em tình nguyện đăng ký độc quyền luôn hihi.... [8|][8|]:D:D

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

Không có loại nước tẩy nào trị được hả các bác?chán quá!;)

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

Mang đi đánh bóng là đc ngay,cơ bản là công cụ. Tôi có 1 chiếc máy đánh bóng cầm tay của BOSCH, xử lý được hết, rất tiện. Bác nào đi nước ngoài thì ôm về một chiếc, khỏang hơn 300K
BUM