Tập Lái
22/9/16
5
0
1
33
Các các có cách nào tẩy vết cặn nước mưa trên sơn xe không chỉ giáo em với. Em rửa kiểu ji cũng ko sạch

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Chào các bác,

Em đã làm nhanh vlog 7B để giải đáp các bác về dung dịch em đã xài làm sạch hốc bành bằng nỉ. mời các bác theo dõi.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Các các có cách nào tẩy vết cặn nước mưa trên sơn xe không chỉ giáo em với. Em rửa kiểu ji cũng ko sạch

Chào bác,

Cặn nước mưa trên sơn hoặc kính có thể loại bỏ bằng 2 phương pháp. 1 là dùng hoá chất đúng loại gọi là water spot remover. 2 là dùng phương pháp đánh bóng bằng tay hoặc máy với hoá chất đánh bóng nhẹ ạ.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Bác Kombat vui lòng cho hỏi có hóa chất nào tấy đất đỏ bám lâu ngày không??? Xe em ở quê dính nhiều quá...

Chào bác đất đỏ quả thật rất khó ra nếu không có hoá chất làm sạch, nó là một oxit kim loại, sắt, nhôm, đồng v.v.. có trong đất. em đang nghiên cứu. xong sẽ hướng dẫn mọi người ạ.

Quá hay. Bác cho xin địa chỉ và số điện thoại để làm xe ah

Khi nào em có shop em pm bác nhé!

Tiện thể em hỏi có chỗ nào bán lớp nỉ này ko nhỉ

Thua bác ơi, em có vài người bạn cũng muốn mua lớp nỉ này để bọc mà chưa tìm ra chỗ.

• Like
Reactions: samuraijack
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Bác Kombat đã xác nhận với em là cái bọt tuyết chỉ để nhìn cho đẹp.
Các bác cứ vô tư dùng bình tưới cây phu sương để xịt lên xe (chỉ 20k quá rẻ). Chịu khó để ý chỗ nào xịt ròi chỗ nào chưa thôi. Khỏi mua cái bình bọt uổng tiền.

KKK bác làm vậy sao mấy ông bán bình bọt tuyết kiếm cơm ka ka ka!

• Like
Reactions: samuraijack
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Nhà bác rộng rãi thế mới làm được,nhà em bé quá xe còn phải gửi thì làm sao tự làm được?!

Bác có thể ra ngoài tiệm cho họ làm, rất đơn giản ạ!

Hạng C
3/9/14
530
130
43
Hóa chất bác xài để vệ sinh hốc bánh là gì vậy bác chủ ?

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác Kombat đã xác nhận với em là cái bọt tuyết chỉ để nhìn cho đẹp.
Các bác cứ vô tư dùng bình tưới cây phu sương để xịt lên xe (chỉ 20k quá rẻ). Chịu khó để ý chỗ nào xịt ròi chỗ nào chưa thôi. Khỏi mua cái bình bọt uổng tiền.
E mới mua cái bình xịt dùng đc 2 lần, nghe bác nói e buồn quá!!!!

Tập Lái
6/10/16
4
0
1
35
View attachment 538770
Chào các bác, lâu quá em mới có thời gian làm vlog, số là em có dịp chăm sóc rất nhiều xe cao cấp. Em thấy đa phần là hốc bánh họ bọc nỉ.[pagebreak][/pagebreak]

Lớp nỉ này giúp giảm tiếng ồn từ lốp xe và khi đi vào đừng xấu thì giúp đá văng lên hốc không bị nghe lộp bộp.

Và đây cũng là nơi bùn đất và tất cả mọi thứ trên đường văng lên. Lâu ngày nếu không giăt sạch thì lớp nỉ này trơ cứng và sẽ có thể mục nát.

Do em đã chăm nhiều xe nên em đã đúc kết được cách giặt lớp này, 100% thì không hẳn nhưng đủ để lấy lại sự mềm mại cho lớp nỉ này, giúp xe giảm tiếng ồn, lớp nỉ bền hơn.

Cám ơn các bác!
Bác cho e hỏi bác dùng hoá chất gì vậy ạ?